กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ชิลๆเลยครับ   ผมเห็นด้วยเรื่องการฝึกฝน+ จัดเคาะสนิมก่อนที่จะออกทริปจริงจังครับ
เพราะเหมือนมันจะทำให้ถ่ายง่ายไหลลื่นขึ้นด้วย

โดยมากผมจะฝึกหัดกับคนในครอบครัวนี่แหละครับ  ตอนแรกๆก็ถ่ายไปงั้นๆ
เพราะไม่รู้จะถ่ายอะไรแล้ว

ตอนหลังๆ อ้าว เริ่มดูฉากหลัง ดูทางแสง ดูมุม ฝึกตัวเอง
แถมผลพลอยได้คือเราได้รูปที่เป็น ไ ท ม์ แ ม ช ชี น ...

ทุกวันนี้ ภาพที่ผมนั่งดูได้นานๆ   รู้สึกดี ดื่มด่ำเสมอ
ย้อนเวลาดีๆกลับมาเมื่อเรานั่งดูอีกรอบ  ก็เป็นรูปของบุคคลอันเป็นที่รัก เป็นส่วนใหญ่ครับ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

กลับไปยังรายบอร์ด