กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
เคาะสนิมหน่อยครับกับแดดร้อนๆ ก่อนที่จะจริงจังอีกรอบ ^ ^ ที่ฟาร์มแกะ ลำปางครับ เค้าบอกว่าลำปางหนาวมาก หุหุ
ปี 2013 กับบ้านบั๊ค ขอเป็นภาพครอบครัวก่อนนะครับ เพราะนานๆ ได้ออกกับครอบครัว ...
ภาพออกจะมั่วๆ ซั่วๆ หน่อยนะครับเพราะแดดแรงมาก .... ดึงภาพกลับมาได้ก็เกือบแย่ครับ
Hello

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

เห็นเหมือนพ่อหมีครับผม

แหม อบอุ่น แถมสนุกสนานอีกต่างหาก

ตอบกลับ 8# aeh_ad

ขอบคุณสำหรับเส้นทางการเดินทางครับ ...หากมีโอกาสผ่านไปจะลองแวะไปดูอีกทีครับ
chaiyaritta

สวัสดีครับคุณชัย ยินดีไปร่วมทิปด้วยครับจะได้เก่งๆ ขึ้นมาอีกระดับ ส่วนฟาร์มแกะ มันออกไปทางสายนอกทางไปตากอะครับ เลยไปทางเกาะคาครับ จุดง่ายๆ เริ่มตรง สี่แยกไฟแดงที่มีหลัก กม. ใหญ่ ๆ ครับแล้วไปทางตาก จากไฟแดงประมาณ 30 กว่าโลครับทางซ้ายมือเรา อยู่ติดถนนใหญ่เลยครับ....
Hello

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ยินดีต้อนรับกลับบ้านนะครับ....ห่างหายจากเวปไปนาน สงสัยไปเที่ยวกะครอบครัวบ่อย
ที่นี่ผมเคยพยามยามจะไปแต่ไม่รู้ว่าอยู่ตรงไหนของลำปาง เลยไม่ได้แวะเข้าไปสักที
ครั้งหน้า ไปออกทริปกันบ้างนะครับ
chaiyaritta

เหมือนเริ่มเล่นกล้องใหม่ๆ ยังไงยังงั้นเลยครับพี่พัน มาดูรูปตัวเองที่บ้าน ... มันทำไมมั่วๆ มากมายเลย ^ ^ และสีสันมันดูแห้งๆ ไม่สดใส ลืมการ Process ไปหมด กว่าจะเอารูปย่อลงเวป ต้องไปรื้อกระทู้เก่าๆ ดู อิอิ
Hello

ชิลๆเลยครับ   ผมเห็นด้วยเรื่องการฝึกฝน+ จัดเคาะสนิมก่อนที่จะออกทริปจริงจังครับ
เพราะเหมือนมันจะทำให้ถ่ายง่ายไหลลื่นขึ้นด้วย

โดยมากผมจะฝึกหัดกับคนในครอบครัวนี่แหละครับ  ตอนแรกๆก็ถ่ายไปงั้นๆ
เพราะไม่รู้จะถ่ายอะไรแล้ว

ตอนหลังๆ อ้าว เริ่มดูฉากหลัง ดูทางแสง ดูมุม ฝึกตัวเอง
แถมผลพลอยได้คือเราได้รูปที่เป็น ไ ท ม์ แ ม ช ชี น ...

ทุกวันนี้ ภาพที่ผมนั่งดูได้นานๆ   รู้สึกดี ดื่มด่ำเสมอ
ย้อนเวลาดีๆกลับมาเมื่อเรานั่งดูอีกรอบ  ก็เป็นรูปของบุคคลอันเป็นที่รัก เป็นส่วนใหญ่ครับ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2013-4-17 14:38 โดย aeh_ad

สวัสดีครับ คุณเขตต์ และพี่นายฮ้อย พูดตรงๆ เลยก็คือ บ้านบั๊ค ต้องรักครอบครัวใช่มั้ยพี่ อิอิ (นอกใจไม่ได้..ตาย)
แดดร้อนสุดๆ ถ่ายภาพออกมา ตาหยี๋เลยครับ แต่ก็ได้ลิ้มลองไอศครีมนมแกะ ได้รสชาดอีกแบบ ^ ^
Hello

มาในแนวท่องเที่ยวครอบครับอบอุ่น สนับสนุนเลยครับ

ว่าแต่ท่าจะร้อนน่าดูเลย แต่ก็ดีเลยครับทำให้ภาพใสดูสบายตา

ผมก็ว่าตามคุณเขตน์ละครับ บ้านบั๊กของแท้ต้องหิ้วลูกจูงหลานไปถ่ายภาพ สนุกสนานคราบบ

หายไปนานเลยนะครับคุณเอ๋  ว่างๆคงต้องชวนกันไปทริปถ่ายรูปกันเสียหน่อยนะครับเนี่ย

ถ่ายรูปครอบครัวนับว่าเป็นสิ่งหนึ่งการพัฒนาฝีมือได้ดีครับ
ดูพี่ๆหลายคนในบั๊กก็เค้นสุดตัวกับภาพถ่ายครอบครัวนี่ล่ะครับ

สู้ๆครับคุณเอ๋ แล้วแวะมาบ่อยๆครับ

กลับไปยังรายบอร์ด