กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

16/22 กำแพงแห่งความกลัว

ผมให้น้องชายขับรถชมเมืองก่อนที่จะกลับไปนอน กะว่าพรุ่งนี้เสร็จงานถ่ายภาพก่อนเข้าหอประชุมจะมาเดินสตรีทเมืองยะลารอให้เขาออกมาจะมาถ่ายภาพอีกรอบ
ที่น่าสนใจอยู่ที่จุดมีระเบิดบ่อยๆ เขาจะมีท่อคอนกรีตเป็นแนวป้องกันไว้ที่หน้าร้าน เป็นกำแพงแห่งความกลัว เพราะไม่รู้จะเกิดขึ้นเมื่อได

แต่ถึงจะมีความกลัวอยู่บ้าง แต่ศิลปะก็เกิดขึ้นได้ทุกที่ทุกสถานการณ์

2013-3-29 12:57

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

17/22 ปกติสุข

น้องชายก็ก็เล่าให้ฟังนะว่าที่นี้ก็ปกติสุขดี ไม่มีเหตุการณ์อะไรมากนัก ส่วนมากเป้าหมายที่เจ้าหน้าที่มากกว่า
ชาวบ้านในเมืองยะลาก็ไปเรียน ไปทำงาน ไปกิน ไปเที่ยว ตามปกตินะ  

2013-3-29 13:04

18/22 ของซื้อของขาย

หลังจากหาอะไรกินตอนเย็นเสร็จ ก็พากันไปเดินตลาดมือสองของเมืองยะลา ส่วนมากเป็นเสื้อ กางเกง รองเท้า
ผมได้แต่เดินดูเท่านั้นครับ ไม่ได้ซื้ออะไร ถามน้องชายว่ากลางค่ำกลางคืนไม่กลัวหรือ  
แก่บอกว่า ไม่เห็นได้ข่าวว่ามีระเบิดตอนกลางคืนเลย ส่วนมากมันจะระเบิดกลางวัน

เอ่อ ....ดังนั้นกลางคืนปลอดภัยจากระเบิดแน่ๆ ....

2013-3-29 13:05

19/22 เสียดาย

ตื่นแต่เช้ามาด้วยความรีบเร่ง ข้าวปลาไม่ได้ทาน ได้กาแฟแก้วเดียว และไปถ่ายภาพให้น้องชายกะว่าคงไม่เกิน 9 โมงเช้า เอาเข้าจริงๆเกือบๆ 5 โมงทั้งร้อนทั้งคนมาก
ส่งให้น้องชายเข้ารับใบประกาศเสร็จ เลยไปหาอะไรกิน ข้าวอยู่ตรงหน้าแล้วละแต่กินไม่ได้ จะอ้วกและหน้ามืดให้ได้ เลยนอนพัก
คราวนี้ยิ่งไปกันใหญ่ ไข้ขึ้น มึนหัว ต้องให้รถมูลนิธินำส่งโรงพยาบาลศูนย์ยะลา เจอฉีดยาไป 2 เข็มพร้อมทั้งยาถุงโต   
โครงการที่วาดฝันว่าจะไปเดินถ่ายภาพรอน้องชายเสร็จงานก็หมดกัน เพราะช่วงบ่ายถึงเย็นจะว่าง
และเดินทางกลับ ช่วงนี้ซับเจ็คสวยๆคงจะเยอะ เสียดายเลย

ถ้าพูดถึงเดินถ่ายสตรีทก็ไม่เป็นชิ้นเป็นอันมากหรอกครับ เพียงแต่ไปหาซื้อของกิน ดอกไม้ ของขวัญสำหรับงานวันพรุ่งนี้เลยได้โอกาสส่องกล้องไปเรื่อย
ภาพนี้เสียดายไม่เห็นหน้า คนใส่ชุดน้ำเงินไม่งั้นจะชอบเป็นพิเศษนะ

2013-3-29 13:06

20/22 โบสถ์ไม้ตาล

กลับมาถึงสุราษฎร์พักพื้นแทบจะนอนทั้งวันก็ว่าได้ ขากลับมาสระบุรีได้แวะชมโบสถ์ไม้ตาลที่ประจวบ
แหมสวยงามจริงๆ คล้ายๆสิม ที่หนองบัวลำภูนั้นละ แต่ที่นี้จะสวยงามกว่า

2013-3-29 13:07

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

21/22 หลวงเณร

โบสถ์ไม้ตาลหลังนี้อยู่ที่วัดอ่างสุวรรณ บ้านหนองหอย อ.ทับสะแก จ.ประจวบคีรีขันธ์
ผมไปเจอหลวงเณรกำลังทาวาสรีนที่ลูกนิมิต เพราะอยู่ในช่วงการเตรียมงาน

2013-3-29 13:08

22/22 ด่านสิงขร

ปิดท้ายด้วย สาวใหญ่ชาวพม่าขายกล้วยไม้ที่ ด่านสิงขร ประจวบศรีรีขันธ์ ผมมาแวะที่นี้ก่อนกลับสระบุรี
เพราะทั้งโบสถ์ไม้ตาลและด่านสิงขรขับรถผ่านเป็นประจำไม่เคยแวะ วันนี้ได้ฤกษ์ดีเพราะออกมาแต่เช้าและได้แวะ

ด่านสิงขร เป็นชายแดนไทย-พม่า ที่มีการติดต่อซื้อขายของกันอย่างคักคัก ที่ผมเห็นเยอะน่าจะเป็นเฟอร์นิเจอร์ไม้
เห็นสวยๆเยอะ และที่เห็นวางกับพื้นแทบจะทุกที่น่าจะเป็นกล้วยไม้นี้ละ แหมเขาบอกว่าถูกดี
ผมเคยเลี้ยงอยู่ครั้งหนึ่ง ไม่ไหวครับต้องดูแลเยอะถึงจะออกดอกสวย งานนี้ผมเลยได้แต่เดินดูเฉยๆ

คงลาเพียงเท่านี้ครับ เป็นฉบับรวมมิตร ชนิดไม่ติดดาวครับ ไปเรื่อยๆ เจอสิ่งไหนก็เก็บภาพมา

สวัสดีครับ

2013-3-29 13:09

ตอบกลับ 23# สองหน่อ

ขอบคุณครับ คุณสองหน่อ

2013-3-30 11:46

ตอบกลับ 24# puripatk

ขอบคุณมากครับคุณเขตน์

2013-3-30 11:48

ตอบกลับ 25# sumphano

ขอบคุณครับพ่อหมี  เรืองภาพเบลอ ผมก็เสียดายครับภาพที่ชัดก็เป็นภาพที่แบล็คกราวด์ไม่เด่น หรือไม่ก็แอ็คชั่นไม่ดีครับ แต่ภาพนี้ผมชอบเห็นมันบ่งบอกสถานการณ์ได้ดี
ภาพที่ชัดจะมาในแนวภาพอย่างนี้ครับ ไม่มีเรื่องราวอะไร

2013-3-30 11:53

ตอบกลับ 30# kandb

ขอบคุณครับ คุณบี
2013-4-2 08:21

ตอบกลับ 31# cefiro

ขอบคุณครับ พี่อู๊ด

2013-4-2 08:21

กลับไปยังรายบอร์ด