กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
เอาเป็นว่า  ผมให้ กระทู้นี้ 10/10
ภาพหลายๆใบ ทำได้ดี ว่าที่ออกตัวจากตอนเห็นชื่อกระทู้ ที่ตั้งชื่อมาแบบถ่อมตัวมากๆ ครับ

1. เปรียบสเกลได้ดี  องค์ประกอบลงตัว  เนื้อหาภาพไม่แข็งแรงนิดหน่อย  คือ ไม่จำเป็นต้องสัมพันธ์กับพระก็ได้ครับ   แต่น่าจะรู้ว่า กลุ่มครอบครัวทำอะไรกันชัดกว่านี้นิดหนึ่ง

2-3-4  ทำได้ดีตามาตรฐานครับ

ใบที่ 6 ผมเข้าใจเนื้อหาภาพ ที่ต้องการสื่อ แต่ ความคมชัดมีผลกับการชมครับ

ใบที่ 7  มุมดีครับ องค์ประกอบดี  มีกลิ่น street แต่ เนื้อหาภาพไม่ชัดเจน

ใบที่ 8...that's it. แบบนี้แหละครับ  ดูแล้วคิดต่อได้ว่า คนเดียวกันหรือเปล่า เย้ย ตกใจ  ใบนี้แจ่ม

ใบที่ 9  ผมว่ามีดี ที่ฉากหน้า หันมามองกล้อง ทำให้ได้อารมณ์ภาพดีครับ

ใบที่ 10 -  แจ่มอีกแล้ว  วู้ววว  ขาขึ้นนะเนี่ย
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ใบที่ 11....อาจธรรมดา แต่เป็นผม ผมก้ถ่าย  คนต่างจังหวัดด้วยกันเข้าใจดีครับ
ใบที่ 12 ...เรียบๆ ง่ายๆ สบายๆ
ใบที่ 13  ...ดูแล้วคุ้นๆ  หากทำสี อมน้ำเงิน นี่ใช่เลย  กระทู้ในตำนาน อิอิ  แซวๆนะครับ
โดยส่วนตัว  เดาว่า น่าจะเป็นการลองเลนส์ fix เพราะ  จุดตัดแหม่ม ไม่ลงตัวนัก

ใบที่ 14-  ดีครับ

ใบที่ 16 - อ่านคำบรรยายแล้ว เนื้อหาภาพดีมาก  
ในแง่ภาพโดยส่วนตัว ในแง่การถ่ายภาพเบลอ หรือ มี มูฟเม้นท์  ตัวภาพเองนั้นควรมีสิ่งที่ทำให้คนดูเข้าใจได้ครับ ว่ามีเหตุอันควรอะไรให้เบลอ/ มูฟเม้นท์  ...สำหรับภาพนี้ผมไม่เข้าใจว่าทำไมต้องเบลอครับ

ใบที่ 17 -- ดีครับ  แต่ต้องดูนานกว่า 1 แวบแรก
นายฮ้อยเน้นขายตรง  ป้ายไก่เด่นมากๆ แถมไปเข้าระยะโฟกัสอีก   ทำให้ พระรอง คือ ลูกค้าถูกกลืน
น้ำหนักภาพ ลดทอนไปเยอะเลย เพราะพระเอกเด่น จนไม่เหลือซีน  
ทำให้ภาพนี้ เลยต้องมองนานอีกนิด ถึงเห็นพระรองครับ

ใบที่ 21 ---องค์ประกอบสวยงาม เนื้อหาดี ครับ ปิดได้ดี

โดยรวม ผมว่า เป็นกระทู้ที่ดีมากครับ   
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

กลับไปยังรายบอร์ด