กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

5/22 เพลินวาน

แต่ก่อนที่กลับบ้านใต้ ผมก็พากันไปเที่ยวทะเลชะอำ กะจะไปพักผ่อนลงเล่นน้ำให้คลายร้อน
แต่ก็ด้วยความรีบเร่งแทนที่จะผ่อนคลายกลายเป็นร้อนยิ่งกว่าอะไรดี ผมไปเที่ยวที่นั่นที่นี้ ขับรถเป็นว่าเล่น
โดยเฉพาะขับรถหา...เพลินวาน... เห็นว่าใครๆก็ไปเที่ยวกัน แต่งั่ยเป็นเพลินวานที่ใกล้จะร้างชะงั้น  คนมาโชบแล้วก็ไปไม่ตรึงใจ อย่างที่หวัง

2013-3-29 12:43

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

4/22 ทะเลพุมเรียง

สุราษฎร์ธานี เมืองร้อยเกาะ แต่ผมก็ไม่มีโอกาสไปเที่ยวมากนัก  ทะเลพุมเรียงเป็นเพียงทะเลประมงไม่สามารถลงเล่นน้ำได้
แต่เป็นที่ที่อาหารทะเลอร่อย ใครๆก็แวะไปทานกัน  พอจะคลายร้อนได้บ้างเมื่อกินอาหารไปชมทะเลสวยๆ พลางๆ
เอ…..ว่าแต่น้องเพชร น้องพลอย พี่น้องสองคนนี้จะถ่ายภาพอัปเฟสกันหรือ

2013-3-29 12:41

3/22 ลุงดำ กล้วยท่าแซะ

ผมฉายซ้ำแล้วซ้ำเล่าสำหรับกล้วยเล็บมือนางของลุงดำ บนถนนสายหลักหลายเลข 4 ข้างๆศาลเจ้าพ่อหินช้าง อำเภอท่าแซะ ชุมพร
ผมแวะซื้อไปเป็นของฝากแทบจะทุกครั้ง  ผมส่งภาพที่ถ่ายให้ลุงดำทางไปรษณีย์ แต่พอมาเจอแก่แก่บอกว่ายังไม่ได้รับ
เลยตกใจ อ้าว...เมืองไทยยังมีที่ที่ไปรษณีย์มาไม่ถึงอยู่อีกหรือ อาจเป็นได้เพราะที่อยู่ที่ลุงดำเอาให้นั้นเป็นร้านค้าข้างถนนที่ไปรษณีย์ก็ไม่ทราบว่าจะส่งให้ใคร
แต่ทุกวันนี้ภาพถ่ายนั้นก็ยังไม่ตีกลับมาหาผู้ส่งนะ เพราะทำเป็นลงทะเบียนเอาไว้

2013-3-29 12:40

2/22 ….2 ทวด….

เมื่อครั้งไปท่าชนะ สุราษฎร์ธานี สิ่งที่ไม่ลืมเมื่อกลับใต้ทุกๆครั้งเห็นจะเป็นการไปไหว้ “ยายทวด” ทั้งสองปกติจะนั่งอยู่ที่บ้านคนละบ้านกัน
ลูกหลานก็ไปเยี่ยมไปกราบไหว้ มาครั้งนี้สามารถเอาทั้งสองมาอยู่ร่วมกันได้ จึงเป็นภาพที่หาดูได้ไม่ง่ายนัก

2013-3-29 12:38

กลับไปยังรายบอร์ด