กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2013-3-15 07:55 โดย kenjimelody

บางครั้ง การเดินทางไปตามสถานที่ต่างๆ มันก็เป็นความฝันของคนหลายๆ คน โดนเฉพาะผม แต่หลายๆคน ก็ไม่ใช่ว่าจะมีโอกาส ได้เดินทางกันบ่อยๆ

แต่คำว่าการเดินทางไม่จำเป็นต้อง เดินทางออกไปท่องเที่ยว เสมอไป การออกไปทำงาน ได้เห็นผู้คนต่างๆ ที่ผ่านตัวเราไป นับสิบ นับร้อยคน ได้เห็น ชีวิต ผู้คน ทั้งในต่างจังหวัด ในเมืองกรุงใหญ่ ก็นับว่าเป้นการเดินทางแบบหนึ่ง

การเก็บภาพประทับใจ ในการใช้ชีวิต ภาพบรรยากาศ ผู้คน วิว สัตว์ สิ่งของ ดอกไม้ หรืออะไรก็แล้วแต่ มันเป็น สิ่งที่ควบคู่ ไปกับคนที่ชื่นชอบในการถ่ายภาพ และเดินทาง ไปพร้อมๆ กัน

ปลดปล่อยตัวเองออกจาก สิ่งที่ทำจำเจ ทุกวัน เราไม่จำเป็นต้องเร่งรีบชีวิตเราตามผู้คน ลองถอยออกมา 1ก้าว เพื่อมองภาพที่กว้างขึ้น เปลี่ยนวิธีการมองใหม่ แล้วมุมมองใหม่ๆ จะเกิดขึ้น ได้เห็นสิ่งใหม่ๆ ที่เราอาจจะไม่เคยได้สังเกตมัน

เพราะชีวิตคนเราทุกวันนี้ คือการเดินทาง ...

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ไว้คราวหน้า จะทำภาพใหญ่ให้ครับ

ภาพ Landscape ชุดนี้คล้ายๆชุดก่อนครับ ดูดีที่เดียว ครั้งหน้าจัดเต็ม 1200*800 เลยครับ
เพราะแลนส์ต้องเต็มตาแบบล้นๆเลย

รอชมครับ

กระทู้หน้าจัดใหญ่ไปเลยคร๊าบบบบ
chaiyaritta

ถ้ารูปใหญ่กว่านี้คงจุใจขึ้นนะครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ยังไงก็ ขอบคุณสำหรับคำชม จะพยายามถ่าย มาฝากอีก เยอะๆ

จริงๆ ตามส่วนตัว ก็ไม่ถนัด จริงๆนะ ครับ >< ผมชอบหงุดหงิดเวลาถ่ายวิว แล้วมันไม่ได้ แสงสีตามที่ใจคิดงะ ถ่ายวิว นี่มันต้องถูกที่ ถูกเวลา จริงๆ แล้วมันเป็นสิ่งที่ ควบคุมไรไม่ได้ เลย

ภาพสวยมาก นี่ขนาดออกตัวว่าไม่ถนัดนะ สีสวย ไฟล์ใส บรรยากาศดี มุมมองเยี่ยมครับ

นั้นสินะ ออกตัวว่าไม่ถนัด landscape แต่จากภาพที่เห็นถือว่าถ่ายดี และไฟล์ใสมากครับ
สวยงาม เหงาแบบเป็นเอกลักษณ์จริงๆ

ภาพใหญ่ได้เลยครับ ตามนั้น

สีสดใส ไฟล์ดูดี

เคนจิ ออกตัวไว้แรง และ เสมอๆ ว่า ไม่ถนัด landscape
แต่ผมคิดว่า มีแววดีทีเดียวครับ  
หากลองมีใจและสนใจจริงจังน่าจะทำได้ดี  หรือจะถ่ายแบบโปสการ์ด  ก้ดูจะเข้ากับเคนจิดีครับ

เรื่องใบแรก  และภาพใบเปิด ภาพและเรื่องทำได้ดี  
อ่านแล้วเนียนไม่สะดุดครับ  

รอชมภาพใบใหญ่ๆ ชุดหน้านะครับ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

การเดินทาง ไม่จำเป็นต้องเดินทางคนเดียวเสมอไป เพราะคนเราเกิดมา คู่กัน ทั้งหญิง และชาย

ถ้าในทุกๆ วัน เราได้สัมผัสบรรยากาศอย่างนี้ จะรู้สึกยังไง

อาชีพนี้แระ classic

ทุ่งหญ้า และอากาศที่บริสุทธิ ที่มิอาจหาได้จากในเมืองกรุงใหญ่

กลับไปยังรายบอร์ด