กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ภูชี้ฟ้า ชุดนี้ยิ่งใหญ่ สวยงามจริงๆครับ

เดี๋ยวมาเก็บรายละเอียดเพิ่มครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ช่วงเสาร์ อาทิตย์ ไม่มีเวลานั่งดูภาพเต็มๆครับ  เลยมาต่อวันธรรมดาแทน

ชุดนี้ผมชอบเลยครับ อย่างที่พ่อหมีบอกไป คุมโทนได้ดี ผมดู สบายตา สีเป็นธรรมชาติ เพราะเท่าที่เห็นบ่อยๆถ้าใครถ่ายวิวมามีแต่ดันสีสดเกินไป (ผมก็ทำบ่อยๆ)
จนดูภาพหลอกๆ  มาดูชุดนี้ผมว่าสบายๆ โทนสีไม่โอเวอร์ และที่ผมชอบเป็นพิเศษคือคุณชัยเติมแต่งภาพวิวให้มีเรื่องราวด้วยการเอาผู้คนมามีส่วนร่วมในภาพได้อย่างลงตัว
ถ้าปล่อยให้วิวโล่งๆ คงจะดูไม่อลังการ แต่มีคนมาเทียบสเกลและเล่าเรื่องราวทำให้ภาพเป็นภาพที่น่าดูยิ่งขึ้น แต่ก็ต้องระวังถ้าใส่มากไปอาจทำให้รกได้  เป็นก็น่าเห็นใจครับ
ผมไปภูชีฟ้าครั้งก่อนโน้น คนเยอะยังกะหนอน อย่าว่าแต่หามุมถ่ายส่วยๆเลย ที่ยืนยังจะไม่อีก

ชุดนี้ชิลๆ สวยๆ สบายๆ ครับ  ถ้ามีภาพเก็บตกห้องพัก อาหารการกิน   ก็นำเสนอได้นะครับ

ลืมบอกไป ผมเอาภาพในกระทู้นี้ทำหน้า 1 ไปครับ แต่ไม่ใช่ภาพเปิดนะครับ เอาภาพที่ 14 ไป ผมเห็นภาพภูชีฟ้ามีแต่มุมเดิมๆ พอมาเจอภาพนี้ มันเยี่ยมกว่า เลยทำเป็นหน้า 1 เลย

กลับไปยังรายบอร์ด