กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ตอบกลับ 15# chaiyaritta

ช่วงนี้รู้สึกจะเอียนๆ ทะเลหมอกแล้วนะครับ 3เดือนมานี่ ไปมาหลายดอยเชียวครับ
2013-3-2 21:45
chaiyaritta

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ตอบกลับ 16# chaiyaritta

ช่วงที่เดินทางกลับขับรถลงมาจากชั้นทะเลหมอก มองเห็นแนวเมฆแปลกตา แบบที่ไม่เคยเจอมาก่อนเชียว
2013-3-2 21:46
chaiyaritta

ตอบกลับ 17# chaiyaritta

หลายคนอาจจะได้เคยไป ที่แห่งนี้มาแล้ว และ ผมคิดว่า คงมีหลายคนที่ประทับใจ และได้มาเยือนที่แห่งนี้อีกซ้ำแล้วซ้ำเล่า
เส้นทางการเดินทางทำให้ผมนึกไปถึงการเดินทางไป ทีลอซู ผสม กับ ภูทับเบิก กันเลยทีเดียว
เชื่อว่าหากมาถูกฤดู ตลอดเส้นทางจะเป็นสีเขียวขจี สดชื่น...อ้อ ลืมบอกไปครับ ผมพักที่ ภูชี้ฟ้า ฮิล รีสอร์ท ครับ
ไม่ได้ค่าโฆษณาใดๆ นะครับ เพียงแต่ ผมประทับใจในอัธยาศัยของเจ้าของที่พัก อาหารอร่อย วิวน่าจะสวยที่สุด และใกล้
ภูชี้ฟ้าที่สุดแล้วนะครับ
ลากันที่ภาพนี้ และ ขอให้เพื่อนๆ มีความทรงจำดีดี ในช่วงฤดูหนาวในปีนี้กันนะครับ
2013-3-2 21:48
chaiyaritta

ภูชี้ฟ้า ชุดนี้ยิ่งใหญ่ สวยงามจริงๆครับ

เดี๋ยวมาเก็บรายละเอียดเพิ่มครับ

ไม่เคยได้ไปซักที ดูแล้วอยากไปมากๆๆๆ ภาพชุดนี้ดีมากๆๆครับ
ภาพ 2 นี่ สุดๆๆ
ภาพ 4 เลือกมุมมาได้ art มาก
จะว่าไปชุดนี้ที่คุณภาพไม่ทัดเทียมภาพอื่นคือภาพ 9 ผมว่าคนดูมากไปนิดครับ ภาพลักษณะนี้แบบภาพ 13 กำลังดีครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

งดงาม และบรรยากาศดีสุดๆ  เหมาะไปกับหวานใจมั่กๆ

วู้ว หมอกอลังการมว๊ากก

ยอดเยี่ยม สวยงาม   
ใช้โทนเป็นเอกลักษณ์  มีความแน่นอนสูง ไม่กระโดดไปมา
คัดภาพดีมากด้วยครับ   ภาพซ้ำไม่มีเลย
10/10 เลย สำหรับผมนะ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ช่วงเสาร์ อาทิตย์ ไม่มีเวลานั่งดูภาพเต็มๆครับ  เลยมาต่อวันธรรมดาแทน

ชุดนี้ผมชอบเลยครับ อย่างที่พ่อหมีบอกไป คุมโทนได้ดี ผมดู สบายตา สีเป็นธรรมชาติ เพราะเท่าที่เห็นบ่อยๆถ้าใครถ่ายวิวมามีแต่ดันสีสดเกินไป (ผมก็ทำบ่อยๆ)
จนดูภาพหลอกๆ  มาดูชุดนี้ผมว่าสบายๆ โทนสีไม่โอเวอร์ และที่ผมชอบเป็นพิเศษคือคุณชัยเติมแต่งภาพวิวให้มีเรื่องราวด้วยการเอาผู้คนมามีส่วนร่วมในภาพได้อย่างลงตัว
ถ้าปล่อยให้วิวโล่งๆ คงจะดูไม่อลังการ แต่มีคนมาเทียบสเกลและเล่าเรื่องราวทำให้ภาพเป็นภาพที่น่าดูยิ่งขึ้น แต่ก็ต้องระวังถ้าใส่มากไปอาจทำให้รกได้  เป็นก็น่าเห็นใจครับ
ผมไปภูชีฟ้าครั้งก่อนโน้น คนเยอะยังกะหนอน อย่าว่าแต่หามุมถ่ายส่วยๆเลย ที่ยืนยังจะไม่อีก

ชุดนี้ชิลๆ สวยๆ สบายๆ ครับ  ถ้ามีภาพเก็บตกห้องพัก อาหารการกิน   ก็นำเสนอได้นะครับ

ลืมบอกไป ผมเอาภาพในกระทู้นี้ทำหน้า 1 ไปครับ แต่ไม่ใช่ภาพเปิดนะครับ เอาภาพที่ 14 ไป ผมเห็นภาพภูชีฟ้ามีแต่มุมเดิมๆ พอมาเจอภาพนี้ มันเยี่ยมกว่า เลยทำเป็นหน้า 1 เลย

ขอบคุณทุกเสียงแนะนำและติชมครับ ครั้งนี้มีเวลาไปน้อยครับจุดหลักๆ ที่ไปก็แค่บนยอดภูชี้ฟ้าเท่านั้น ดอยผาตั้ง ก็ไม่ได้ไปน่าเสียดายอยู่เหมือนกันครับ ขับรถไปตั้งไกลได้แค่ภูชี้ฟ้าที่เดียวเอง
chaiyaritta

ชุดนี้เคลียมากเลยครับ ชอบมาก คุณชัยถ่ายได้ดีมากขึ้นทุกวันเลยนะครับ
Hello

ตอบกลับ 27# aeh_ad

ขอบคุณมากครับ ...คงยังต้องพัฒนาต่อไปอีกมากครับ
chaiyaritta

กลับไปยังรายบอร์ด