กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
กาลเวลา...ไม่เคยหยุดนิ่ง
วันต่อวัน ได้เปลี่ยนอะไรมากมาย
จากหนทางที่วาดหวังไว้ไกล
กลับมาสู่จุดเริ่มต้นอีกครั้ง...ชีวิตบ้านนอก
2013-2-14 17:48

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

สุดยอดเลยชุดนี้ครับ คุณอีส คลาสสิคมาก ครับ
Hello

ทำได้ดีครับ อีส...ตอนนี้อีสน่าจะพบแนวทางการถ่ายภาพของตัวเองแล้ว รสนิยมของภาพสามารถบ่งบอกได้ถึง life stlye การถ่ายของแต่ละคนได้ ซึ่งอีส ได้แสดงออกมาเป็นภาพให้ทุกคนได้เห็น มีแนวทางของตัวเองอย่างชัดเจน   ไม่ว่าจะไปถ่ายภาพที่ไหนงาน ใดใด  ก็ชัดเจนครับว่าภาพนั้นๆ คือ อีสแน่นอน " อย่าหวั่นไหว อย่าเปลี่ยนแนว คนแน่แนวเท่านั้นผู้ชนะ " ยกประโยคนี้ให้เลยครับ
chaiyaritta

มุมมองและเรื่องราว ชอบมากๆๆครับ
manny โพสต์เมื่อ 2013-2-21 15:16

ผมพิมพ์ shout box ไม่ได้ครับ คุณหมอ add ผม ใน fb ด้วยครับ ขอบคุณครับ
sumphano
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

มุมมองและเรื่องราว ชอบมากๆๆครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ขอบคุณ เขต-พี่นายฮ้อย-พี่อู๊ด-iam555man-พี่พัน-และพี่ๆทุกคนที่แวะชม
bug คือบ้านหลังเดียวของผม มีความสูขตั้งแต่ก้าวแรกที่ผ่านเข้ามา...
ถึงจากไปนาน แต่ยังงัยก็ต้องกลับมา ผมพยายามพัฒนาตัวเองถึงแม้จะช้าหน่อย
ความคิด ความรู้สึก+อุปกรณ์ที่มีอยู่ ผมจะใช้มันอย่างเต็มที่และคุ้มค่าให้มากที่สุด
ผมจะพยายาม เพื่อ bug ผมขอสัญญา.....

คะแนนรวมดีมาก  และ คะแนนแต่ละภาพ ก็จัดว่าดีเยี่ยม
ภาพมีเอกลักษณ์ของตัวเอง
แสงสวย  ชิล  ลงตัว   เก็บบรรยากาศมาได้ดีเลย  

จุดเด่นของภาพ นอกจากเรื่องแสงสวยๆแล้ว  
ยังมีสิ่งที่อิสพัฒนาขึ้นชัดเจนคือ
การใช้สอยพื้นที่  ลงตัวขึ้นมาก  อาการขาดๆเกินๆ อึดอัด ที่เคยมีในกระทู้เก่าไม่มีแล้ว   
ใช้ระยะเลนส์ได้เหมาะสมกับอารมณ์ภาพ   
บางทีภาพแนวนี้ ตะบี้ตะบันใช้ wide เน้น impact อารมณ์ละเมียดก็หายไป...   

พี่อ่าน 2 รอบ และ สะดุด กับใบที่ 7 ทั้งสองรอบ   
ภาพสวย แต่คำบรรยายดูไม่เข้าพวก เพราะเจาะจงกิจกรรมไปนิด   
ในขณะที่ ใบอื่นพูดถึงภาพรวมของบรรยากาศชนบทและเชื่อมโยงกันได้ลงตัว   

โดยรวม ทำได้ดีเยี่ยมทีเดียวครับ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

สุดๆเลยครับ ชอบมากๆ ทุกรูปเลย

ชอบทุกใบ สีสวย เรื่องได้ อารมณ์ได้ ชอบมากๆ มาตรฐานสูงมากๆเลยอีส

เปิดขึ้นมาก็ชอบเลย  ชุดนี้เด่นทุกภาพ ทั้งแสงสวย ทั้งการจัดวาง ได้อารมณ์ไลฟ์แบบแสงแจ่มๆ

และที่สำคัญดีใจที่อีสไม่ลืมบั๊กครับ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2013-2-15 09:01 โดย puripatk

สวยมากครับอีส มุมมองเรียบง่าย อบอุ่น เป็นไลฟ์พอร์ตเทรตที่ดูดีมากๆครับ
ชอบการมองแสงของภาพชุดนี้จากอีสจริงๆครับ

ลาด้วยภาพใบสุดท้ายนะครับ...
ขอบคุณพี่ๆทุกคนที่แวะมาชม
น้อมรับทุกคำติชม...คิดถึงพี่ๆทุกคนนะครับ
2013-2-14 20:51

2013-2-14 20:44

ไม่ว่าแดดจะแรงแค่ไหน
อากาศจะร้อนเพียงใด
คนบ้านนอกอย่างเราๆก็...สู้ไม่ถอย
2013-2-14 20:43

2013-2-14 20:30

กลับไปยังรายบอร์ด