กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ต่อจากชุดที่เมือง Aomori ครับ ย้ายกันมาอีกเมืองที่ Iwate ชื่อเขตภูเขา nyuto ที่นี่เป็นเมือง onsen มีแต่โรงแรมที่มีชื่อเสียงด้าน onsen
2012-12-18 10:11

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

เป็นอัลบั้มที่ดูสบายตาดีมากๆครับใสๆ เป็นสไตล์ที่ชอบมากๆ
ผมชอบใบที่ 2-3-4-5
ใบที่7สีสวยมากๆครับ
และเด็ดขาดมากที่ใบที่10ครับ ขอบคุณครับ^^

มันจะต้องสมดุลครับ เหมือนที่คุณหมอเขียน
มีแต่คนถ่ายภาพ + มีครอบครัว ถึงเข้าใจดี   

เทไป ครอบครัวทั้งหมด บางทีวิญญาณก็เรียกร้องให้จัดหนักสักที
สำหรับผม  ผมไม่ได้สุขมากๆนะครับ หากเอียงมาข้างเดียว

แต่เดินทาง/ปลีกตัว ถ่ายภาพตลอด  เพื่อหาภาพสุดๆมาในมือ  
ผมก็คิดว่า คงรู้สึกผิดกับครอบครัวบ้าง

สำหรับผม สมดุล นี่มัน ยากจริงๆครับ  555
แต่ปีหน้า  ผมจะเดินทาง 3 ครั้ง  ครับ  ตั้งใจไว้แล้ว
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

สวยงาม สดใสและอบอุ่นจริงๆครับ

ขอบคุณนะครับ ^ ^

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ตอบกลับ 16# manny

หากผมมีลูกแล้วลูกโตเท่าคุณหมอ ..สไตล์การถ่ายภาพของผมคงวิ่งวนตามคุณหมอเป็นแน่
ครอบครัวน่ารักมากครับ.........ว่าแล้วปีหน้าคงต้องหาโอกาสไป ญี่ปุ่นบ้างซะแล้ว
chaiyaritta

ภาพนี้ถ้าหันหน้ามานิดนึง จะแจ่มมาก (แต่ผมก็อาจเขินที่จะถ่ายก็ได้ หุหุ)  

ถ้าเป็นแนวนอนน่าจะสวย

ภาพอื่นๆถูกใจหมดครับ

ขอบคุณนะครับ แนะนำได้เรื่อยๆเลยครับ

ชุดนี้ก็ยังเยี่ยมเหมือนเดิมครับ เรียบง่าย ดูสบายๆ  ยิ่งภาพที่มีคนเป็นองค์ประกอบภาพดูดีมีพลัง
ภาพ land ขาดๆไปบ้าง อาจเป็นเพราะยังไม่เห็นไวด์จาก FF มากนัก ภาพที่ได้เหมือนยังไม่สุด

ชุดนี้ต้องภาพนี้ครับ

2012-12-18 15:31

นี่ผมยังถ่ายภาพมายังไม่ถึง 10 ปีนะ สามปีกว่าๆน่าจะได้ แต่มันก็ย้อนกลับที่จุดเริ่มต้นที่เริ่มถ่ายภาพใหม่ land โหดๆฟ้าวิ่ง กลับมาเป็นเน้นถ่ายครอบครัว วิวสบายๆแทน

เล่นเอาผมตามหา 6d จ้าละหวั่น  แต่ของขาดตลาด คงเข้าไทย ปีหน้า
เรื่องภาพ นี่เม้นท์ยากครับ  ชิลๆ  ไม่โหดเหมือนทุกครั้ง ตอนถ่ายแลนด์ แต่ผมชอบแบบนี้มากกว่าครับ  
ภาพที่ผ่านไปอีก 10 ปี มันก็พาเราย้อนกลับมาที่เดิม....
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

อะ...ลืมไปรูปนึงครับ onsen กลางแจ้ง ถ่ายเสร็จแล้วก็ลงแช่เลย ผิดแผนนิดหน่อยเพราะลืมเอาขากล้องไป ผมวางแผนตั้งถ่ายตัวเองเป็นแบบซะหน่อย
depth บางๆ สำหรับคนที่อยากเปลี่ยนเป็น FF ครับ
2012-12-18 11:16

จบด้วยภาพนี้ครับ ขอบคุณ fotobug อีกครั้งมีอะไรพูดคุยแนะนำกันได้เหมือนเดิมครับผม

2012-12-18 10:49

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-12-18 14:51 โดย manny

^ ^
2012-12-18 10:46

วัดแถวนั้น บรรยากาศกลางป่าสนหนาวๆ สวยสบายตา
2012-12-18 10:44

กลับไปยังรายบอร์ด