กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

16/20    ไอ้หนุ่มสวนยาง

มาใต้ทั้งทีถ้าไม่เข้าสวนยางคงมาไม่ถึง แต่ผมเข้าที่ไรไม่เห็นได้ภาพกลับมาเลย อาจเป็นเพราะว่าที่สวนยางมันดูทึบ แสงไม่สวยนัก
แต่ครั้งนี้พอจะมีแสงบ้างเพราะไปตอนเช้า น้าบ่าวกำลังเก็บน้ำยาง

2012-12-13 05:48

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

17/20    หนำ

ก็ก็ใช่ว่าโชคร้ายเสมอเมื่อเข้าสวนยาง วันนี้เจอแสงส่องถึงอาจจะไม่มากแต่ก็เป็นบุญของนายฮ้อยกับคอมแพคตัวน้อยในมือนี้

2012-12-13 05:48

18/20    น้าบ่าว

น้าบ่าวแก่เก็บน้ำยางหมดแล้วรอขนไปทำยางแผ่นที่บ้าน ผมเสียดายมากที่ไม่ได้เอากล้องใหญ่มาเพราะจะได้คุณภาพไฟล์ที่ดีกว่านี้

2012-12-13 05:50

19/20    ไม่เป็นไร

แต่ก็ไม่เป็นไรครับคอมแพคก็คอมแพค หัดหามุมมองไปเรื่อยๆเดี๋ยวก็ดีเอง

2012-12-13 05:51

20/20    LX7…ตลุยแดนใต้

สำหรับชุดนี้เป็นภาพจากคอมแพค Panasonic LX7 ทั้งหมดคุณภาพไฟล์อาจไม่สู้กล้องใหญ่
แต่ก็ถือว่าสะดวกในการพกพาและสามารถถ่ายได้ทุกทีทุกเวลาที่ต้องการ  ครับคงลาด้วยหนุ่มสวนยางอีกท่านหนึ่ง แก่เป็นคนตัดยางสวนอีกแห่งหนึ่งของพ่อตาครับ
รู้สึกแก่จะอายๆ อาจเป็นเพราะว่าไม่เคยมีใครเอากล้องไปถ่ายในสวนเป็นแน่ ก็เขาอยู่แต่ในสวนยางอย่างนั้นไม่ไปไหนเลยนิ แหมภาพนี้แก้วน้ำมันแยงตาจริงๆ

ลาแล้วครับ

2012-12-13 05:54

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ชุดนี้ทำได้ดีเลยครับ  แวะมาลงชื่อไว้ก่อนนะครับ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ชอบ 2 ภาพนี้

.
.

.
.
ขอบคุณที่พาไปเที่ยวครับ

โดยภาพรวม ทำได้ดีนะครับ  

ภาพ 1 เปิดมา ยังไม่น่าสนใจครับ ดูกั๊กๆ ก้ำกึ่ง ไม่ดีไม่เสียหายหนัก
เกิดเสมอเวลาโลเล ว่าจะให้ใครเป็นพระเอกกันแน่

ภาพ 2  ผ่านสบายๆนะ สำหรับ งานประเภทนี้

ภาพที่ 3 เกือบดี  เสียที่กรอบเบี้ยว เกิดจาก จุดยืนถ่ายน่าจะไม่กลางจริงครับ   
ทำให้แนวระนาบ คานบน  ไม่ตั้งฉากกับเสาในแกนดิ่ง  ต้องคอยระวังเรื่องนี้เสมอๆครับ ผมเองก็เป็นบ่อยมาก

ภาพ 4 ผ่านครับ  แอบอยากให้ ต่ำๆ  ใกล้ๆ กว่านี้อีกนิด แต่ นี่ก็ดีมากแล้วนะ ผมชอบ

ภาพ 6  ใช้ได้เลยครับ  

ภาพ 8  มีพลัง ดูดี  เช่นเดียวกับ ภาพที่ 9  น่าจะเพราะ  รุ้สึกถึงการเคลื่อนไหวในภาพ
และเรื่องราว ถือว่า จบในภาพได้  

11 -15  เรียบๆ ธรรมดาๆ  เหมือนการฝึกมือไปพลางๆ ระหว่าง คิดว่าจะถ่ายอะไรดี   

17 - แสงเทพ ธรรมชาติๆ  หล่อเลย   ทำเป้นสีทองก้ดุเป็นแสงมหาเทพ แต่มันไม่ใช่แนวเรา 555

19 - โอเคครับ ดี  น่าจะเป็นใบปิดครับ เพราะ เรื่องราวชัดเจนดีกว่า

โดยรวม

มีมุมดีๆหลายใบครับ ตามที่บอก ภาพแรงๆก้มีออกมาให้เห็น  
ผมว่า  ไม่หยุดอยู่กับที่  น่านับถือมากๆครับ  เป็นตัวอย่างที่ดีกับผมด้วยครับ

ติที่ คัดภาพ ไม่กระชับเช่นเคย หลายภาพ นิ่งไปสักนิด  
15 ภาพ มาเน้นๆ น่าจะทำให้กระทู้ดูดีขึ้นอีก
คอมแพค เซนเซอร์เล็ก หัวใจโต  จริงๆ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ชอบมากๆครับ
โดยส่วนตัวแล้ว ถ้าไม่บอกว่าถ่ายด้วยคอมแพคต์ผมสารภาพว่าผมดูไม่ออกครับ แฮ่ๆ
หลายๆภาพที่แสงน้อย น๊อยซ์ก็ยังไม่เยอะมาก ดูเนียนเลยทีเดียวครับ
ผมชอบภาพที่ 3 6 15 17 19 ครับ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-12-13 20:11 โดย naihoi

ตอบกลับ 22# kandb

ขอบคุณคุณ kandb มากครับ

ว่าจะภาพนี้ เป็นภาพเปิดครับ แต่ดูรกไปหน่อย

2012-12-13 20:04

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-12-13 20:09 โดย naihoi

ตอบกลับ 23# sumphano

ขอบคุณพ่อหมีมากครับ

ภาพนี้ดูแนวความผูกพันของแม่ลูก ?

2012-12-13 20:06

ตอบกลับ 24# iam555man

ขอบคุณคุณ iam555man มากครับ

ภาพนี้เป็นที่มาของสมายด์เล่นว่าวครับ

2012-12-13 20:07

เก่งไม่กลัว กลัวลูกขยัน  
ผมคิดว่า  นายฮ้อย น่าจะได้ มาสเตอร์พีซ ของตัวเอง เร็วๆนี้แน่นอนครับ
หากยังมีลูกขยันไม่แผ่วครับ ฟันธง

มาชมหลายรอบแล้วนะครับ แต่ยังไม่ได้เมนท์ส้ากกกกกะที

ใบที่ชอบที่สุดในชุดนี้สำหรับผมคือใบที่ 15 นะ ผมว่าลงตัวทั้งแสงและเรื่องราว
อีกหนึ่งใบที่ชอบก็เด็กสามคนครับ  จังหวะดี เลือกถ่ายได้ดีครับ

ใบที่สมายด์เล่นว่าว  ไม่รู้ว่ามีภาพเดียวรึเปล่าครับ  แต่น่าจะยากหน่อยที่จะมีมุมที่ผมคิด เพราะอุปกรณ์คงจะลำบากไปนิด  อยากเห็นหางว่าวครบๆ ทิ้งเสปซหลังว่าวครับ

วิวเขาในกรอบประตูก็ดูชิลมากมายครับ สบายตาจริงๆ

ใบอื่นๆมา ชิลๆ เรื่อยๆครับ ... ในตลาดสดผมชอบนะ  เล่นกับแหล่งกำเนิดแสง มุมดี แต่แบบเกร็งๆเนาะ  คงเพราะคงเขิลๆที่นานทีคงจะมีใครมาถ่ายภาพกันแบบนี้  กล้องตัวนี้โอเคเลยนะแสงน้อยๆยังให้รายละเอียดได้ดีครับ

กล้องเล็กแต่เก็บรายละเอียดได้ดีเลยครับ ชอบภาพ 6/9//14/16/17/19 ภาพที่ตลาดที่สวยๆจะเป็นภาพ 14 ที่ดูลงตัว ภาพที่สวนยางทำได้ดีโดยเฉพาะภาพ 19 ครับ

กลับไปยังรายบอร์ด