กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
สำหรับการหัดถ่าย   
ทำได้ดี ม า ก ครับ  ไม่น่าเชื่อเลยว่าถ่ายครั้งแรก
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

แนวถ่ายพอร์ทเทรทผู้หญิง ผมก็ไม่ชำนาญอย่างแฮง  
แต่ว่ากันตาม  ความรู้สึกทั่วๆไป ของคนชอบเสพภาพเกือบทุกแนวก็แล้วกันนะครับ

โดยรวม ที่เด่นๆ ในชุดนี้ คือ การ ใ ส่ ใ จ ทางแสง  และ การจัดองค์ประกอบ
ซึ่งผมว่า ดูดีไม่เคอะเขิน อาจมีติงเล็กน้อย เรื่องแหว่งบ้าง  มือแหว่งบ้าง บางภาพฉากหลังรกบ้าง
แต่เล็กน้อย เมื่อเทียบกับภาพรวม  และไม่ดูขัดตาเกินไปครับ  

ระวังเรื่อง สีผิวนางแบบ เช่นใบที่ 12 กระโดดจากภาพอื่นๆแรงนิดนึง  
และ ไม่แน่ใจว่า การใช้ d-lighting ในกล้อง เรียกอย่างนี้หรือเปล่าเอ่ย.... จะทำให้ใบหน้าขาดมิติบางภาพ   

โดยรวม ผมก็ว่า น่าจะทำได้ดีกว่าผมนะ อันนี้ไม่ได้ยอนะครับ ผมคิดว่าอย่างนั้น

ดูเหมือนจะมาถูกทางแล้วครับ  น่าจะไปได้ดี
ต่อไป เรื่องอื่นๆมันจะตามมาเอง  ไม่ว่าเรื่องคอนเซป  ธีม  หรือ อะไรก็ตามครับ หากรักจะถ่าย
มันจะเดินหน้าไม่หยุดไปเอง  และก็จะเล่นท่ายากขึ้นเรื่อยๆ

....ผมมั่นใจนะ   

ทำได้ดีครับ สำหรับครั้งแรก ผมให้ 8 /10 ไม่ได้ปล่อยเกรดนะเนี่ย
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

กลับไปยังรายบอร์ด