กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
เรื่องสำคัญ คือ เรื่อง s p a c e  หรือ การออกแบบพื้นที่ใช้สอยในภาพ   
เคยสงสัยไหมครับว่า  บาง ภาพ แม้เราวางตามจุดตัด 9 ช่อง หรือ แบ่งภาพ ตามกฏสามส่วนแล้ว  
ภาพของแต่ละคน ทำไมดูลงตัวไม่เท่ากัน  

ตรงนี้ การแบ่ง space จะเข้ามาเกี่ยวแล้วครับ...
เอาไว้ ผม หรือ สมาชิก  จะมาเขียนเพิ่มเติมในห้อง เทคนิค นะครับ ...
.
.
.
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

กลับไปยังรายบอร์ด