กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
กระทู้นี้ของนายฮ้อย...ผมขอเป็นมือใหม่หัดเม้นท์ หน่อยนะครับ แรกสุดคงจะต้องเริ่มต้นจากจุดอ่อนของตัวผมเองครับที่ถ่าย life แล้วยังคุม speed ไม่ค่อยได้ นายฮ้อยทำได้ดีถึงดีมากอยู่แล้วครับในจุดนี้ (เช่นเคย)
ผมสังเกตุเห็นภาพ 4 กับ 10 ไม่ทราบว่าเป็น effect จาก cpl หรือว่า  WB ครับ ของผมเป็นบ่อยๆ คือ ติดสีน้ำเงิน และหากใช้เลนส์มุมกว้าง ขอบก็จะดำ  
เซทนี้ ผมชอบภาพ 9 ครับ รู้สึกว่าจะเด่นที่สุด คุณยาย กับฝูงเป็ด ถ้าหันเป็ดตัวกลางให้เดินตามคุณยายได้ ท่าจะดีนะครับ
chaiyaritta

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ตอบกลับ 19# cefiro

แล้วสรุป...ตำรวจมามั้ยครับ
chaiyaritta

กลับไปยังรายบอร์ด