กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ขอบคุณทุกคอมเม้นท์ ทั้ง พ่อหมี นายฮ้อย และคุณจุ้ยค่ะ ^^
แม่มดจัดหนักมาซะแบบนี้ กลัวคนจะคิดว่ากลายเป็นเกรียนอุปกรณ์ไปซะแล้ว
...ยังนะคะ ยังเป็นคนเดิม ที่จะใช้อุปกรณ์ทุกชิ้นอย่างคุ้มค่า คุ้มราคา
เหมือนสมัยที่ใช้ D60 จนพังคามือ

กล้องใหม่ไม่ได้ทำให้แม่มดถ่ายรูปเก่งขึ้น แค่เพียงช่วยให้แม่มดถ่ายรูปได้สนุกและสะดวกขึ้น
หลาย ๆ อย่างต้องมานั่งเรียนรู้กันใหม่หมด

ก่อน D7000 จะมา ก็นั่งวางแผนคร่าว ๆ ..เราจะถ่ายอะไรดีน๊า ..จดลงบันทึก สถานที่ ที่อยากไป
มีถึงขนาดตั้งชื่อกระทู้รอเลยด้วยซ้ำ ... (รวมทั้งกระทู้นี้ด้วยค่ะ)

นี่ก็ทยอย ๆ ถ่าย เก็บภาพให้ได้ตามเป้า ทีละกระทู้ >__<
ลงตัวเมื่อไหร่จะนำมาให้ติชมค่ะ

2012-3-23 12:07
♥~[เกลียดในสิ่งที่ฉันเป็น ยังดีกว่ารักในสิ่งที่ฉันไม่ได้เป็น] ~♥

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ตอบกลับ 17# nopper9

ถุงกันน้ำซื้อที่ MBK มาบุญครอง (ชั้น 5-6 ไม่แน่ใจ) ร้านฝั่งตรงข้ามร้าน fotofile ค่ะ (จำชื่อร้านไม่ได้อีก)..แหะ ๆ
♥~[เกลียดในสิ่งที่ฉันเป็น ยังดีกว่ารักในสิ่งที่ฉันไม่ได้เป็น] ~♥

กลับไปยังรายบอร์ด