กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
7-8-9

นำเสนอมุมเล็กๆ  ได้น่าสนใจ  
7-8   แสงมันไม่มี เป้นที่เข้าใจได้ครับ  
แต่อยากให้องค์ประกอบเน้นๆอีกนิด
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

10 -11

10  แสงดี  แต่ เขาคุยกับใครหนอ  

11  แสงดีอีกแล้ว  แต่จังหวะยังไม่น่าสนใจมากพอครับ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

13  ก้อปแล้วดี  อย่ารังเกียจการก้อปครับ

ภาพนี้ผมชอบมากอีกภาพหนึ่ง

15 -  16 -

15-  ไม่ตินะ  5555    ประคองตัวได้ดีครับ

16 -
คุณภาพไฟล์ มาทีหลัง จังหวะของตัวแบบนะ  
แต่หาก เลนส์ ไม่ไว มีผลให้โฟกัสช้า จับจังหวะไม่ทันนี่อีกเรื่องหนึ่งครับ

ภาพนี้แม่ค้าดูแข็งๆฝืนๆครับ   สูตรเดิมคือ หากอยากได้ภาพนี้ ต้องหยุดคุยนานอีกนิดครับ
ก่อนขอถ่ายภาพ

18-  movement

ท่านว่า street ที่ดี ควรมี movement
ภาพนี้ มีสิ่งนั้นครับ  เป้นภาพแทรกในกระทู้ทีเดียวครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

19  -  นี่แหละ เยาวราช

ติง ว่า หัวแหว่งแบบก้ำกึ่ง  --- อันนี้เป้นความเห็นส่วนตัวครับ

หากจะ ครอป ลงมา เหนือคิ้ว แต่อย่าให้ หุ ขาด
จะลงตัวขึ้น  ในความเห้นส่วนตัวของผมนะครับ เพราะเรื่องนี้มันไม่มีสูตรตายตัว
จึงไม่ใช่เรื่องที่จะมาติกันได้

ปล.  แล้วทำไมไม่ไปวัด เล่ง เน่ย ยี่ ครับ  - -?
ใกล้มากแล้ว

21 - 22

ผมว่าสวยนะ   
แต่  ภาพปิด 22 เหมือน f ยังไม่พอ

ลงโปรแกรม ลด noise เสียดีๆครับ

โดยรวม ทำได้ดีครับ ดูผ่านๆ  ไม่รู้จะติอะไรเลย  
ต้องมานั่งค่อยๆดู อีก ครึ่งชัวโมงนี่ล่ะครับ

ภาพรวมกระทู้ ผมว่าทำได้ดีนะครับ
อาจติเยอะ ชมน้อย แต่ผมว่านายฮ้อย คงชินไปแล้วครับ

ทำได้ดีในภาพรวมครับ

ภาพ 21 นี่ movement คนเดินเป็นสายเลย   ชอบครับ ^^//

1-นี่แหละหัวลำโพง ชาวต่างชาติเห็นภาพก็รู้เลย
4-ได้อารมณ์ดีครับ
5-กิจกรรม+สีเสื้อ เป็นจุดเด่นได้อย่างดีมากครับ
12-มุมบังคับสายตา ชอบมาก
19-ชอบลุง  เหมือนนายฮ้อยถ่ายจากเมืองจีนเลย
21-นี่ก็ชอบ กดติดวิญญาน
ขอบคุณสำหรับรูปสวยๆครับ

ถ้าให้ผมกับนายฮ้อยเดินถ่ายรูปด้วยกัน..เราคงเดินชนกันจนหัวโนแน่เลย 555555

ชอบภาพ # 4 เหมือนพ่อหมี (เพิ่งเห็นหลังจากชอบแล้ว)
แม้ว่าหัวของผู้ใหญ่โดนตัด แต่ไฮไลท์อยู่ที่เด็กมากกว่า

แต่ที่ชอบสุดๆคือภาพข้างล่างนี้ครับ.... แต่ไม่มีเหตุผลและคำอธิบายจริงๆ

ขอบคุณคุณchaiyaritta พ่อหมี คุณอีส และขอบคุณพี่อ๊าตครับ

ส่วนภาพที่ 2 ผมถ่ายมาเอียงเลยแก้ให้ตรง จึงต้องครอปออกนิดหนึ่งครับ วิชั่นอาจจะไม่กว้างนะ

2012-1-25 09:21

23   ช่องแห่งความหวัง

ครับอย่างที่พ่อหมีบอกครับ มีช่องแสงอยู่อีกช่อง ช่องนี้ผมถือช่องแห่งความหวัง หวังว่าแสงจะลง หวังว่าจะมีใครผ่านมา

เพราะแดดไม่ส่องเอาเสียเลย แถมผู้คนก็ตามธรรมดาครับ ต้องหลบแดดอยู่แล้วใครจะมาเดินตากแดดอยู่ได้

แต่ก็มีท่านนี้แค่เดินผ่าน  ผมเลือกภาพนายสถานีมาแทนภาพนี้ เพราะนายสถานีภาพจะชัดกว่า ไม่แน่ใจเลือกถูกหรือเปล่านะ

2012-1-25 09:43

24   ตรุษจีน...เยาวราช

อาจจะบอกว่ามาเยาวราชทั้งที่ต้องถ่ายป้ายร้านทอง ถ่ายความวุ่นวายของที่นี้ ภาพนี้เลยเอาร่วมด้วย ช่วงที่ผมไปก็ใกล้เทศกาลตรุษจีน
พอดีก็เลยมองเห็นป้ายร้านทองไม่เยอะเท่าที่ควร แต่ก็มีป้ายข้อความสีแดงมาแทน ดูเท่ห์ไปอีกแบบ

2012-1-25 12:45

25    อักษรจีน..2

ภาพคุณลุงเขียนอักษร มีอีกท่านหนึ่งครับแก่จะใจเย็นมากและสุภาพ ผมขอถ่ายภาพแก่ก็คุยด้วยน้ำเสียงที่เชื้อเชิญด้วยดี

2012-1-25 12:52

(ภาพตัดหัวอีกแล้ว..ฮิๆ)

26   วัดมังกร

ผมเข้าไปไหว้พระที่วัดมังกร...ชึ่งใครมาที่เยาวราชก็ต้องเข้าไปไหว้พระเป็นสิริมงคลกัน คนนี้เยอะมาก ที่เด่นๆเมื่อมองเข้าไปคงจะเป็นชุดโคมสีแดงนี้ละ
ผมแปลไม่ออกนะว่าหมายถึงอะไร

2012-1-25 13:15

กลับไปยังรายบอร์ด