กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ภาพสดใสมาก มุมกว้างสวยแปลกตาดีครับ  ส่วนรูป11 ผมว่าเนียนดี ถ้าnaihol ไม่บอก ผมก็ดูไม่ออกว่าทำมา  ดูจากภาพผมว่าดีนะ สำหรับเลนส์ เลนส์แต่ละตัวส่วนมากก็มีจุดเด่น จุดด้อยต่างกันไป  แค่เรารู้จักใช้
ผมว่าokแล้วละ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ชุดนี้ไฟล์สวยแล้ว....ตอนค่ำ เลนส์ก็เดี้ยง.....ต้องไปเล็ง Fix ราคาแพงๆอย่าง โวคแลนเดอร์...กับ 5D  mark4แต่ Samyang 14 F2.8 ก็น่าลอง....จะจัดไปซักตัวดีมั้ยเนี่ย

ถ้าไม่เปลี่ยนเลนส์....ก็ต้องฝึก HDR.... ทางเลือกมีแค่นี้แหละ.....ถ้าฝึกทำไฟล์ ก็ตาแฉะอยู่หน้าคอมนานกว่าไปถ่ายอีก ....ประเภทถ่ายครึ่งชั่วโมง Process ครึ่งเดือน....เปลี่ยนเลนส์เสียตังค์เป็นหมื่น แต่มีเวลาอยู่กับครอบครัว....ต้องเลือกแล้วล่ะ

ชุดนี้สีสดใสสะดุดตาตั้งแต่ภาพแรกเลยครับ...นายฮ้อย

เวลาทำ hdr เคยทราบ(ปัญหา)มาว่า...สีเนื้อคนจะเพี้ยนไปออกแดงๆ โดยเฉพาะจุดที่เป็นสีแดงจะลอยออกมามากกว่าสีอื่น

ไม่แน่ใจว่าถูกต้องหรือเปล่า และทีวิธีแก้อย่างไร... ?
เพราะผมยังทำไม่เ็ป็นเลยครับ !!?

ต้องขอบคุณทุกความเห็นครับ และสวัสดีปีใหม่ทุกๆคนด้วยคราบบบ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

กลับไปยังรายบอร์ด