กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2011-12-21 08:24 โดย naihoi

ช่วงนี้นายฮ้อยเดินช้าไปนะ.....เร่งๆหน่อย

2011-12-21 08:11

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

อ้าว.....ชวนกันเดินแล้วเหรอเนี่ย...ผมเพิ่งตื่น

ได้ทั้งสาระและรูปภาพสัตว์สวยๆเลยครับวันนี้

แสดงว่า....แต่ละท่านมีรูปสัตว์ น่ารัก น่าชัง กันเยอะ....เรามารวมมิตรภาพบันดาสัตว์กันดีไหมเอ่ย

"There is more to life than increasing its speed." -
Mahatma Gandhi

ชีวิต  มีอะไรมากกว่า พยายามเดินให้เร็ว
มหาตมะ คานธี

สำหรับผม  ผมชอบคำพุดของ ครูเมย์  ครุห้องแนะแนวผม ตอน ม. ปลายมากว่า
จังหวะชีวิต ที่ต้องช้า ก้ต้องช้า   ที่ต้องเร็ว ก็ต้องเร็ว

ขอบคุณนายฮ้อย ครับ เป้นวันที่ ทักทายกัน ครึกครื้นดีมากเลย ^^//
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

บางครั้ง การหยุด (เดิน) ... ก็ไม่ได้หมายความว่า เราจะต้องหยุดทุกสิ่งทุกอย่างไปด้วย
การหยุุด...พัก...นิ่งเสียบ้าง... อาจทำให้เราได้เห็นอะไรดีๆ และชัดเจนกว่าตอนที่เราวิ่งหรือเดินเสียอีก

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

สำหรับผม เดินบ้างล้มบ้าง เรื่อยๆไปตามอารมณ์ทำตามหัวใจสั่ง... ชิวิตนี้แค่ไม่ถ่อยหลังก็OKแล้ว
2011-12-21 10:06

.
.
ค่อยๆไปครับ  ช้าบ้างเร็วบ้าง ตามจังหวะชีวิตครับ
ที่จะต้องช้าก็ต้อง ช้า ที่ต้องเร้วก็ต้องเร็ว
สำหรับผม พ้นช่วงเวลาแล้ว...คงเน้นเดินช้าเหมือนกัน แต่เดินไปเรื่อยๆครับ
.
.

2011-12-21 08:59
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

กลับไปยังรายบอร์ด