กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

มารายงานตัวอีกครั้ง... กับ บ้านหลังนี้

บ้านที่ผมรู้สึกว่ามันมีเสน่ห์ไม่เหมือนใครเลย...เท่าที่เคยพบมา

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ชอบรูป6จัง
is_viwut โพสต์เมื่อ 2011-12-21 11:06

ขอบคุณครับ... งั้นเอาภาพนี้มาฝาก

ชอบรูป6จัง

แหม....จังหวะเหมาะจริงๆ
cefiro โพสต์เมื่อ 2011-12-14 23:50

ภาพนั้นผมลุ้นอยู่นานเลยครับ พี่อู๊ด เพราะลิงมันยืนก้นโด่งอยู่นานแล้ว ลุงแกไม่ยอมลุกซักที  5555

ชอบหงะ พี่  ชอบจริงๆนะ  
เบอ7ด้วย
SupperCorn โพสต์เมื่อ 2011-12-14 20:28

ขอบคุณครับโพด... งานหายยุ่งยัง?  อยากเห็นภาพของโพดบ้าง

อ้อ... G 11 พี่เจ๊งซะแล้วอ่ะ เลนส์ค้างปิดไม่ลง จะส่งศูนย์ฯตั้งแต่ช่วงน้ำท่วมแล้วกลัวยาวข้ามปี
เพราะทางศูนย์แคนนอนภูเก็ตก็ต้องส่งมากรุงเทพฯอยู่ดีครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

สบาย...สบาย...
อย่าเกร็งนะ..คุณหมี อย่าเกร็ง 55555   ...
ARTMAN โพสต์เมื่อ 2011-12-14 19:48

แหม....จังหวะเหมาะจริงๆ

ชอบหงะ พี่  ชอบจริงๆนะ  
เบอ7ด้วย
"บางอย่างเกิดมาเพื่อกินขยะบนชายหาด แต่บางอย่างก็เกิดมาเพื่อปฎิเสธ เงื่อนไข -- ข้อ จำกัด เหล่านี้"

ว๊า  ความคิดเห้นตรงกันเลยครับ การพนันไม่เกิด {:5_148 ...
sumphano โพสต์เมื่อ 2011-12-14 09:54

สบาย...สบาย...
อย่าเกร็งนะ..คุณหมี อย่าเกร็ง 55555

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2011-12-14 09:17 โดย naihoi

สวัสดีครับพี่อ๊ ...
naihoi โพสต์เมื่อ 2011-12-14 09:14

5555 ฮาเม้นท์นายฮ้อย อาการเดียวกับผมเลย  
บางครั้งคิดว่าจะมาซ่อมแน่ตั้งแต่รอบแรกยังไม่จบ...สุดท้ายกลายเป็นว่ารอบแรกนั่นแหละครับ..ดี่ที่สุดแล้ว

มาคิดดูแล้ว..."ความสุขหลังกล้อง" ของผม...มันคงยังมีอยู่(มั้ง?) อาจจะน้อยลงกว่าเมื่อก่อน
แต่แลกกับความพิถีพิถันขึ้นของภาพที่เราตั้งใจถ่ายมา บางครั้งก็ถือว่าคุ้มนะครับ
แต่บางทีก็ต้องตัดสินใจ "เลือก" ถ้ามุมหรือจังหวะ มันรอไม่ได้จริงๆ...

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2011-12-14 09:17 โดย naihoi

สวัสดีครับพี่อ๊ ...
naihoi โพสต์เมื่อ 2011-12-14 09:14

ว๊า  ความคิดเห้นตรงกันเลยครับ การพนันไม่เกิด
+ like
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

สวัสดีครับพี่อ๊าต.....มาถึงก็เอา....แมงตัวเขียว....มาฝากเลยนะครับ......

.
.
.
.

ความสุข.....หลังกล้องนั้นหรือ ?......

-ได้ไปถ่ายภาพก็แสดงว่า...ไปในที่ที่...ใหม่ๆจากที่เคยอยู่ที่เดิมๆ....เห็นสิ่งที่ไม่เคนเห็น......พูดไปเหมือนเด็กเลยนะครับ....ลูกสาวผมเจออะไรต้องถาม....อารายย...ป้อ....?
     ฮิๆ......แต่กำลังจะก้าวจากประตูบ้าน.......ปายหนาย...ป้อ....?    อะจุ้ย

- มียิ้ม...เมื่อถ่ายมาแล้วดูจากหน้าจอ...แล้วชอบใจภาพที่เราถ่าย.......มีแนวโน้มว่าต้องได้ อวด....
   - วิตกนิดๆ....นิดๆ.....มากๆ...เมื่อถ่ายมาแล้วดูจากหน้าจอ...แล้วภาพไม่โดน.......มีแนวโน้มว่าต้อง....มีแก้มือ....
   - มือสั่น ปวดหัว เท้าเกร็ง ไข้สูง....เมื่อ......ไม่ได้จับกล้องแล้วออกไป...กด  ฮาๆๆๆๆ

ตกลงมันอยู่ตรงไหน...เนี๋ย ?

......ดีใจที่พี่อ๊าตมาครับ...............

สวยงามครับ   ตอนบ่ายๆ จะกลับมาอ่านอีกรอบครับ
(วันนี้ลูกงอแงมาก ยังไม่ไป รร เลยครับ - -"")  

ชอบภาพที่มีบุคลิกจริงๆครับ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

เป็นคำถาม...ที่ผมเองก็ยังหาคำตอบให้ตัวเองไม่ได้เลย

เช่นเดียวกับคำถามระดับโลกแตกของใครหลายๆคนที่ว่า... ถ่ายรูปไปทำไม ?

ส  วั  ส  ดี  ค  รั  บ

กลับไปที่ชื่อกระทู้. พร้อมกับคำถาม(ถามตัวเอง)ว่า...

แล้ว “ความสุข...หลังกล้อง” ของผมล่ะ ...ยังมีอยู่หรือเปล่า ?

ทุกวันนี้... ผมอยากออกไปถ่ายภาพมากขึ้น

แต่กลับ “กดชัตเตอร์” ได้น้อยลง ......................อ้าว ? ไหงเป็นงั้นล่ะ !!

กลับไปยังรายบอร์ด