กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
เอาตรงๆเลยนะ...    
ชุดนี้...ผมให้ชื่อว่้าชุด "พ่อหมีแสนขยัน" ขยันถ่ายภาพและคัดภาพมาฝากพวกเรา (เพื่อไม่ให้บ้านหลังนี้มันเหงาเกินไปรึเปล่า ?... อิอิ)
แต่มันอาจจะขาด "แรงบันดาลใจ" หรือ inspiration อย่างที่คุณ nerohero ให้ความเห็นไว้ซึ่งผมเห็นด้วยเหมือนกัน

อีกมิติหนึ่ง... ผมคิดว่าภาพแต่ละภาพของคุณหมีในชุดนี้นั้น หลายๆภาพมันเล่าเรื่องราวได้เองแทบจะไม่ต้องพึ่่งตัวอักษรเลยด้วยซ้ำไป
แต่ปัญหา(ซึ่งเคยเกิดกับผม) ก็คือ... การเรียงลำดับภาพก่อน-หลัง (ตั้งแต่ภาพที่ 2 เป็นต้นไป) มันกระโดดไป-กระโดดมา
จนทำให้ปฏิบัติการ(ของผม) ที่แอบสะกดรอยคุณหมี ไปตามหาวิญญาณในวัด  ...มันตามไม่ถูกจริงๆ !
ไม่เป็นไร... จะไปตามหาอีกเมื่อไหร่บอกด้วยละกัน อิอิ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ขออีกนิด (ทนไม่ไหวจริงๆ)....ไม่ต้องบอกก็คงรู้นะ ว่าผมชอบภาพนี้มากๆ

กลับไปยังรายบอร์ด