กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ต้อนรับ พันสอง/ห้าร้อย บ้างครับ (มีประโยชน์ด้วย)

ข้อมูล
กล้อง : 450D
เลนส์ : 50mm 1.8
ss : 1/400
f : 2
ISO : 100
Process : Level+resize+USM (PS)

ข้อสอบถามเรื่อง
อารมณ์, ,มุมมอง, องค์ประกอบ, เทคนิค, แสง และอื่นๆหากต้องการเพิ่มเติม(เพื่อเป็นความรู้และวิทยาทาน)

ติชมได้เต็มที่ พร้อมเปิดใจรับฟังครับ
ขอบพระคุณล่วงหน้าครับผม

2011-11-9 16:24

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ก่อนอื่นต้องขอบพระคุณพี่ๆมากนะครับ

ผมได้ลองจับน้องเค้า ขยับตามที่บอก และมันดูจะได้ผลจริงๆ
ผมได้ความรู้ว่า ครั้งต่อๆไป ผมจะทำ ignore กับ eye contact และ การสอดคล้องของการใช้ spacing  ไม่ได้แล้ว
ถึงแม้การฉีกกฎ เป็นสิ่งที่ดี แต่ถ้าไม่เวิร์ค ก็คงต้องพับเก็บไป

2011-11-11 10:24

พี่ๆทำให้ผม level up นะครับ
เรื่องแววตา เป็นเรื่องเล็กน้อย แต่ยิ่งใหญ่ (คงเข้าใจความหมายที่สื่อนะครับ)
ส่วน eye contact คงต้องครั้งต่อไป T_T ขอบคุณมากจริงๆครับ

@พี่พ่อหมี : ตื่นเต้นครับ ถ้าจะทำกระทู้แบนี้ ยังไงให้เวลาผมหน่อยนะครับ จะทำให้ดีที่สุด เป็นเกียรติมากเลยครับ
@พี่นายฮ้อย : ผมก็ตัดเอาส่วนที่ว่างด้านขวาย้ายมาแปะด้านซ้ายแล้วก็เชื่อมกันด้วย โคลนแสต็มทูล นะครับ

กลับไปยังรายบอร์ด