กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2011-8-3 21:54 โดย soulmate

วันนี้เปิดเพลงฟังไปเรื่อยก็มาส​ะดุดใจเอากับเพลงนี้ครับ บางครั้งบางเวลาที่เราฟังเพลงอา​จจะผ่านเลยไปโดยไม่คิดอะไร
แต่เมื่อกลับมาฟังใหม่อีกครั้งในเวลา​ที่ต่างกัน เพลงบางเพลงอาจจะทำให้เรารู้สึก​มีส่วนร่วมในบทเพลงนั้นๆได้อย่า​งไม่น่าเชื่อเลยครับ
เพลง "ฉันเป็นดอกไม้" เพลงนี้จะสะดุดหูกับท่อนที่ว่า   " ใจ ไม่คิดอะไร อยู่ต่อไปเพื่อมวลพฤกษากลีบใบ ไม่เคยไร้ค่า ช่วยกันสร้างสา ชีวิตให้งาม "
ยิ่งเมื่อได้มาฟังในช่วงเวลานี้ เวลาที่สับสนมากมายกับเรื่องราว​รอบตัว ทั้งเรื่องงานที่เหนื่อยเมื่อได้ฟังเพลงนี้แล้วก็คิดได้ครับ
ว่า เราจะคิดอะไรกันมากมาย อยู่เป็นดอกไม้กันดีกว่า จะ อยู่ที่ไหนก็สร้างความงดงามให้ผู้ที่ได้ชม ไม่เคยสร้างความเดือดร้อนให้ใคร​
เพลงนี้เปรียบเทียบแหล่งกำเนิดข​องดอกไม้ต่างๆ ไม่ว่าจะเกิดจาก ป่าดงดอน สองข้างทาง จากกระถาง ต่างก็มีจุดหมายเดียวกัน
คือ ช่วยกันสร้างสา...ชีวิตให้งาม
2011-8-3 21:51
soulmate64.multiply.com

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

+ like ครับ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ชอบด้วยคนฮ่ะ ...
มันมีอะไรบางอย่างอยู่ในวิวไฟน์เดอร์ ...

มิน่าละครับ บ้านบั๊กมีแต่คนถ่ายภาพดอกไม้สวยๆเยอะ  ตามชื่อแมลงนี้เอง

สวยครับ เหลือง-เขียว แจ่มเลย

เป็นอีกหนึ่งคนที่ใช้ห้อง Fotodiary ได้น่าสนใจ

ขอบคุณสำหรับดอกไม้และแง่คิดดี ๆ ค่ะ
♥~[เกลียดในสิ่งที่ฉันเป็น ยังดีกว่ารักในสิ่งที่ฉันไม่ได้เป็น] ~♥

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

กลับไปยังรายบอร์ด