กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
แล้วก็มาถึงไฮไลท์ ที่เป็นเหตุผลให้ฉันเดินทางมาที่นี่ ..

ร้าน Icedea ไอศครีมไอเดีย งานศิลป์ที่กินได้ ^^

2011-7-30 09:05
♥~[เกลียดในสิ่งที่ฉันเป็น ยังดีกว่ารักในสิ่งที่ฉันไม่ได้เป็น] ~♥

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

คุณพริมา จักรพันธุ์ ณ อยุธยา  (คุณติ๊บ) คือเจ้าของร้านไอศครีมเก๋ไก๋ร้านนี้ และเธอยังเป็นไอศครีมดีไซเนอร์คนแรกของประเทศไทย
ร้าน Icedea ที่เปิดขายในหอศิลป์ มีเหตุผลง่าย ๆ คือ ไอศครีมของเธอคือศิลปะชิ้นหนึ่ง

2011-7-30 09:05
♥~[เกลียดในสิ่งที่ฉันเป็น ยังดีกว่ารักในสิ่งที่ฉันไม่ได้เป็น] ~♥

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2011-7-30 11:54 โดย แม่มดราตรี

พกความตั้งใจ อดข้าว อดน้ำ กะจะลองไอศครีมแปลก ๆ ให้ครบทุกรส
เอาเข้าจริงบางอย่างก็เลิกขายไปแล้ว T^T ที่เหลือให้ชิมก็เท่าที่เห็น

2011-7-30 09:14

- ไอศครีมซูชิ : แพคเล็ก ๆ น่ารัก ๆ มี 4 ก้อน 4 รสชาติ ..รสวาซาบิ ก็ใกล้เคียงวาซาบิจริง ๆ T-T
- ไอศครีมทงคัตสึ : เป็นเมนูฮิตที่ขายดีที่สุด มีหลายรสให้เลือก .. ข้างนอกคือก้อนขนมปังทอด สอดไส้ด้วยไอศครีม ราดช็อคโกแลต
- บราวนี่สนามหญ้า : หน้าตาน่ารักทีเดียวเชียว ^^
- ไอศครีมบุหรี่ : ไม่มีขายแล้วจ้า มีให้ชิมเฉย ๆ  หน้าตาเหมือนขี้บุหรี่ในที่เขี่ยบุหรี่ (จริง ๆ เป็นไอศครีมกาแฟ ที่ทำให้กาแฟมีกลิ่นไหม้เหมือนกลิ่นบุหรี่)

ชัด ๆ อีกครั้งกับบราวนี่สนามหญ้า

2011-7-30 09:21

จำใจต้องเปลี่ยนเป็นเทเล ไม่ได้เอาคิตมา ..ยืนซูมอยู่ไกล ๆ ในหัวก็ได้ยินเสียงเลนส์คิตหัวเราะเย้ยหยัน "ขาดฉันแล้วเธอจะรู้สึก"

ในการถ่าย ขออนุญาตเจ้าของร้านเรียบร้อยแล้วฮาฟ ซึ่งก็ได้รับความร่วมมือเป็นอย่างดี ขอบคุณไว้ ณ ที่นี่ด้วยนะคะ ^^
ยังมีอีกหลายรสให้เลือกชิมค่ะ อย่าง ฝอยทอง ตะโก้ ยาคูลท์ ฯลฯ

2011-7-30 09:31

จ่ายค่าเสียหายไป 390 บาท ...

..เดินออกจากหอศิลป์ด้วยความรู้สึกดีมากมาย ปากกินไอติม ใจอิ่มงานศิลป์ .. Happy ที่สวด ~*

หา อะไรนะ? ผ่านไปตั้งปี ทำไมฝีมือถ่ายรูปไม่ดีขึ้นบางเลยงั้นเหรอ?

อยากเห็นพัฒนาการ?

ล่าย ๆ ...จัดห้ายยย....

2011-7-30 09:34

ลงทุนค่ารถสำหรับมุขนี้ ไป-กลับ 250 บาทเชียวนะเธอว์
แล้วอย่าบ่นอีกนะว่าแม่มดไม่มี "พัฒนาการ"

-จบแระค่ะ-

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

5555 อันสุดท้ายนี่ฮาจริงไรจริงนะ   มาแถวบ้านไม่ชวนอีกละ จำไว้เลย -*-

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2011-7-30 19:24 โดย naihoi

จ๊าก....แม่มดไปหกล้มที่ไหนครับ........

แล้วข้าวของเขาเสียหายเปล่า ......(ดูเหมือนเป็นห่วง  ฮาๆๆ)

โฮ้ แล้วนายฮ้อยจะมี พัฒนาการกะเขาไหมเนี๊ยะ

ชุดนี้ ผมชอบมากๆครับ  ไม่รู้จะชมอย่างไรดี มันเป็น "ทาง" ของแม่มดจริงๆ
คือ เคยเห็นงานของบางท่านที่แม่มด ชื่นชอบครับ (ซึ่งแม่มดก็มีหลายท่าน - -")
.
.
อยากบอกว่า แม่มดมายืนในระนาบเดียวกันกับคนที่ตัวเองเคยชอบแล้ว
ได้อย่างภาคภูมิใจ

...แข่งกับตัวเอง  สนุกที่สุดแล้วครับ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

สนุกกับบรรยากาศ ...
มันมีอะไรบางอย่างอยู่ในวิวไฟน์เดอร์ ...

เข้ามาดูงาน
maya13

ตอบกลับ 21# ZaricK

อ่าว..ลืมไปว่าหนานเบียร์อยู่แถวนั้น โอกาสหน้าเน่อ ^^

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2011-7-30 19:24 โดย naihoi

จ๊าก....แม่มดไปหก ...
naihoi โพสต์เมื่อ 2011-7-30 19:23

อะจึ๋ย...ปกติเวลาเดินก็พยายามระวังไม่ให้ไปชนใครเขาเหมือนกันค่ะ
เข้าห้างนี่ จะไม่เฉียดไปโซนเครื่องแก้วเลย..กลัวชดใช้ค่าเสียหายเขาไม่ไหวอ่ะ ^^"

ตอบกลับ 23# sumphano

ขอบคุณค่ะพ่อหมี ...กระทู้นี้ตั้งใจเอาลง fotodiary นะ ..ทีแรกจะรีวิวส์ร้านไอติม ..แต่ไหน ๆ ก็ไหน ๆ แล้ว ร่ายยาวหมดแม๊กซ์เลยละกัน ^^

ตอบกลับ 24# จ่าโจ

ขอบคุณฮาฟจ่า

ตอบกลับ 25# maya13

งานแม่มดดูอย่างเดียวแบบไม่อ่าน มันก็ไม่ได้อะไรหรอกนะคะ

กลับไปยังรายบอร์ด