กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

วันหนึ่ง ......ปกติจะต้องได้ยินเสียงเจี๊ยวจ้าวของสมายด์ตัวเล็ก แต่วันนี้ทำไมเงียบจัง
เลยเดินไปรอบๆภายในบ้าน ........โอ้โฮ้ ผนังสีขาวอันอันสะอาดทำไมมีแต่รอยขีดเขียน
เต็มไปหมด

ใคร....เขียน?

2011-5-21 16:48

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2011-5-21 17:03 โดย naihoi

รอยเต็มไปหมด ถูกเขียนด้วยสีเทียน ............แล้วสมายด์หายไปไหน

2011-5-21 16:51

สมายด์.........................(เงียบ)
สมายด์.........................(เงียบ)

ใครเขียน? ...................

มายด์ๆ...... เขียนนนน     (เสียงเบา ก้มหน้า)

2011-5-21 16:54

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2011-5-21 16:58 โดย naihoi

เขียนทำไม.......

2011-5-21 16:56

แง้...................

2011-5-21 16:57

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

แม่มันดุเอาครับ.........แฮ่ๆ.......สุดท้ายก็ต้องวิ่งหาพ่ออยู่ดี

จินตนาการของเด็ก......อย่าไปปิดกั้นครับ   

2011-5-21 16:58

กระทู้น่ารักครับ
ผมนั่งดูอยู่นานมาก  ว่ารูปอะไร

ผมคล้ายว่า เห็นนก  บ่อน้ำมีปลา  และไม่แน่ใจว่าน้องพยายาม วาดรูปคนหรือเปล่า
ฝากลองชี้ๆถามเขาดูครับ

ปัญหาเรื่องการตามใจลูก ไม่ลงตัวกันเสมอเลย ส่วนใหญ่พ่อจะตามใจ
ทำฟอร์มดุไปงั้นเอง  เรียก พ่อขาาาา ยาวๆก็ใจอ่อนยวบแล้ว  

กรณีแบบนี้ เป็นงานเถียงกับแม่น้องเปล่า  อาจกระเทือนถึงการจัดสรรงบประมาณลับ   
ไม่ปิดกั้นจินตนาการของน้องเขา แต่ต้องบอกว่า ให้หนูเขียนลงกระดาษได้  ไม่เลอะด้วย
จะได้เข้ากรอบไว้ให้หนูตอนโตได้อีก

(น้องสมายด์ ตอบเบาๆว่า  "...จะว่าไปเขียนลงกำแพง มันก็มั่นคง อยู่ถึงโตนะคะพ่อ")

( พ่อ "......."  )
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ซน ทำผนังเลอะ แต่น่ารักแบบนี้ ทำโทษกันไม่ได้หรอกเนอะครับ ^^

ผมกับน้องสาวก็เป็นครับ
ตั้งแต่เด็กเลย
จนถึงบัดนี้ก็ยังเขียน
ผมเขียนจนเละเลย จนพ่อทาสีใหม่ ก็ยังเขียน เลยปล่อยเลยตามเลยไปครับ
"บางอย่างเกิดมาเพื่อกินขยะบนชายหาด แต่บางอย่างก็เกิดมาเพื่อปฎิเสธ เงื่อนไข -- ข้อ จำกัด เหล่านี้"

ตอนเด็กๆหนใบก็เขียนค่ะ เต็มผนังบ้านด้านนึงเลย
แรกๆ แม่ก็ดุ แล้ว เขาก็ทาสีผนังใหม่เป็นสีขาว
แล้วให้เราเขียนเต็มที่ ทุกวันนี้ ก็ยังอยู่ที่ผนังบ้าน
กลับมาดูกี่ที กีที่ ก็มีความสุขนะคะ
ยังจำได้ไหม... อะไรคือเหตุผลให้เราเริ่มถ่ายภาพ

กระทู้น่ารักครับ
ผมนั่งดูอยู่นานมาก  ว่ารูปอะไร

ผม ...
sumphano โพสต์เมื่อ 2011-5-21 17:47

ตอบพ่อหมี

ปกติน้องสมายด์จะเขียนลงบนสมุดที่เตรียมไว้ เขียนไปเรื่อยครับ แต่ทำไม้ ทำไม วันนั้นลามไปยังผนังก็ไม่รู้ แต่มันก็น่าเขียนนะ ขาวสะอาดโล่งๆอย่างนั้น อยู่ข้างโต๊ะอ่านหนังสือชะด้วย เลยเป็นเรื่อง
    อย่างว่าละครับ......แม่ดุไปก็วิ่งหาพ่อ พ่อก็ปรอบตามระเบียบ  พ่อก็โดนแม่ดุว่าเข้าข้างลูก.....ตามระเบียบ เช่นเคย....ฮา

ซน ทำผนังเลอะ แต่น่ารักแบบนี้ ทำโทษกันไม่ได้หรอกเนอ ...
maengbar โพสต์เมื่อ 2011-5-21 20:44

ขอบคุณครับ คุณแม่งบาร์   .......ซนและเล่นทั้งวันเลยยยยย....

ผมกับน้องสาวก็เป็นครับ
ตั้งแต่เด็กเลย
จนถึงบัดนี้ก ...
SupperCorn โพสต์เมื่อ 2011-5-22 01:11

ขอบคุณครับ น้องโพด........แล้วโดนพ่อหรือแม่แต่บ้างไหมคราบบบบบ.......

ตอนเด็กๆหนใบก็เขียนค่ะ เต็มผนังบ้านด้านนึงเลย
แรกๆ  ...
breath โพสต์เมื่อ 2011-5-22 16:04

ขอบคุณหนูใบจ้า........สรุปแล้วทุกคนผ่านการเขียนผนังมาหมดแล้ว.........ผ่าน.....

ผมก็คนหนึ่งละครับ
ชอบขีดเขียนไม่รู้เป็นอะไรเหมือนกัน
มันมีความสุขดีนะผมว่าโดนด่าประจำสมัยก่อนๆ
soulmate64.multiply.com

กลับไปยังรายบอร์ด