กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

zzZ..

2011-4-24 23:17

...zzZ

2011-4-24 23:18

มิ๊...

2011-4-24 23:19

เจ้าตัวนี้  ...เปิดการสนทนา ^^

จบ....

ผมมันคนรักแมว   ยังไงก็รัก
ภาพ3ขอบด้านซ้ายเหมือน3มิติเลย
"บางอย่างเกิดมาเพื่อกินขยะบนชายหาด แต่บางอย่างก็เกิดมาเพื่อปฎิเสธ เงื่อนไข -- ข้อ จำกัด เหล่านี้"

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

อุ๊ย..ญาติเค้า ^^

..

เค้าจะเอาขาวดำ  ง่ะ
W i T C H ' s W A Y

ถ่ายสีเหมือนหนอนเลย
พวกเราเล่นเวบบ่อยจน ภาพต้องสีฉูดฉาด คอนทราสจัดเพื่อดึงสายตา
ผมจะถ่ายโทนหนอนพันธุ์แท้แบบนี้ เร็วๆนี้ครับ

อ้าว  เพลินใช้ D7000 หรอกรึ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ชอบแมวจ้องหน้า......

เอ่อ....สีตรงเป๊ะเลยนะ

มะคืนฝันเห็นแมว 4 ตัวมานอนหนุนตัก
1 ในนั้น ตัวสีดำ แต่มีหูเป็นกระต่าย..น่ารักมากกกกกกก >w<
♥~[เกลียดในสิ่งที่ฉันเป็น ยังดีกว่ารักในสิ่งที่ฉันไม่ได้เป็น] ~♥

ถ่ายสีเหมือนหนอนเลย
พวกเราเล่นเวบบ่อยจน ภาพต้องสีฉ ...
sumphano โพสต์เมื่อ 2011-4-25 08:44

555555 555555

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2011-4-25 21:40 โดย ARTMAN

เห็นแมว และ โทนสีนี้ของ เพลินตา แล้วคิดถึงบ้านจัง....

บ้านผมที่อุตรดิตถ์อยู่ติดกับวัดประจำอำเภอ (รั้วบ้านกับรั้ววัด...รั้วเดียวกัน)
ตอนค่ำๆ...ชอบมีคนเอาแมวมาปล่อยที่ประตูทางเข้าวัด (ซึ่งก็อยู่หน้าบ้านผมพอดี) กลิ่นการปรุงอาหารมื้อเย็นจากครัวเปิดโล่งฝีมือแม่ผม
ที่บางวันทำเอาพระ-เณรทุรนทุรายไปตามๆกัน (ฮา) คิดดูละกันว่าแมวที่โดนเอามาปล่อยพอได้กลิ่น มันจะเดินเข้าวัดหรือเดินเข้าบ้าน...?
ยิ่งพ่อผมแกรักแมวสุดชีวิตด้วย...เข้าล็อคเลย

ขนาดเงินบำนาญแกยังแบ่งให้ค่าปลาทู+อาหารแมว+ค่ารักษาบางเดือนหลายพัน ?
เพราะบ้านผม 20 ปีมาแล้ว...มีแมวไม่เคยต่ำกว่า 10-20 ตัวมาจนถึงทุกวันนี้ !!

โอ้ววว  พี่อ๊าต เทพเจ้าแมว    ผมก็รักทั้งแมวทั้งหมา แต่ไม่เคยเลี้ยงเลยครับ สงสารมัน ^^ ถ้าจะต้องมาอยู่กับคนอย่างผม

ง่า  รักนิคอน แต่ชอบโทนนี้  สับสนจัง 55

แมวมันน่ารัก....มีบุคคลิกน่าชัง ผมก็ชอบแมวนะแต่ตอนนี้ไม่ได้เลี้ยงหลังจากตัวเก่าตายไป...ทำใจไม่ได้ตอนมันไม่กลับบ้าน แมวมันชอบอิสระน่ะ...บังคับใจไม่ได้ เหมือนพวกชอบถ่ายรูปนั่นแหละ ติสต์พอๆกัน อิอิ ....สีบางๆไปไม่ชินตาชาวนิคอนอย่างผม เคยลองตั้งpicture stile แบบนี้นะแต่สุดท้ายกลับมา landscape เหมือนเดิม เฮ้อ...

มั่ง~*

2011-4-26 06:04

2011-4-26 06:05

^
^
^

ลืมบอก ป๋มชื่อ "คุณขาวปลอด" งับ เมี๊ยว~*

กลับไปยังรายบอร์ด