กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

สวัสดีครับชาวบั๊กที่น่ารักทุกคน (อีกครั้ง) ชุดนี้ผมได้ออกนอกเกาะ ลัดเลาะมาเที่ยว อัมพวา กะเค้าด้วย

เพื่อให้ได้อรรถรส โปรดกดลิงก์ฟังเพลงนี้ไปด้วย.. ช่วยผมได้เยอะครับ 5555 (อย่าเพิ่งหลับกันก่อนดูจบล่ะ )

http://www.youtube.com/watch?v=Y ... ure=player_embedded

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

...แต่คงต้องออกตัวกันสักนิดนะครับว่า...

ทั้งหมดเป็นเพียงเศษเสี้ยวหนึ่ง ของ ตลาดน้ำ...อัมพวา อันลือชื่อเท่านั้นเอง

เพราะทริปนี้...ผมพาครอบครัวชาวเกาะภูเก็ตซึ่งมีทั้งลูกเด็กเล็กแดงและผู้สูงวัย

เช่ารถตู้มาเที่ยว อัมพวา ด้วยกันกว่า 10 ชีวิต !!

แต่ดันมาเจอวันหยุดยาวพอดี....คนเยอะมากกกกก รถก็ติด โชเฟอร์ขับรถตู้วนไปวนมาอยู่หลายรอบ...?

เพราะไม่มีที่จอดรถ !!

ตอนนั้นนึกในใจ ... สงสัยว่างานนี้ตรูอด ถ่ายรูป อีกแล้วม้างงง... ?

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

แต่แล้ว...ไม่รู้เป็นโชคดีหรือโชคร้ายของผม ?

ทุกคนบนรถตู้อนุญาตให้ผมลงไป(ถ่ายรูป)คนเดียว... แต่มีข้อแม้ว่าให้เวลา 15 นาที เท่านั้น !!

........ ? .......

15 นาที ?...  นี่ผมจะได้ถ่ายอะไรกะเค้าล่ะเนี่ย !!

แถมบรรยากาศก็มืด...จนน่ากังวล !?

ทั้งท้องฟ้าและน้องฝน...ก็ดูจะไม่เป็นใจ

ทั้งสีทั้งแสง...ก็แห้งเหือดหาย... ?

ลุงจุก ก็ใจร้าย !... ไม่ยิ้มให้ผมเ้ลย

เด๋วคราวหน้าต้องมาอุดหนุน ฝรั่งกิมจู แกจั๊กสักหน่อยละ

แล้วอย่าลืม...แถม รอยยิ้มหวานๆ เหมือนตาลโหนดให้ผมด้วยนะครับ

เหลือบดูนาฬิกา...เหลือเวลาไม่ถึง 5 นาที แร้ววววว !!

สุกรึยังคร๊าบบบ ? ...น้ำยาย เอ้ย! น้ำลายจะไหลลงคลองหมดแว้ววว !!

กลับไปยังรายบอร์ด