กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

2011-3-5 04:34

วันนี้ว่างๆฮะ งานไม่เยอะ แถมอยู่คนเดียว เลยมาเล่าอะไรบ้างดีกว่าฮะ

ไม่มีอะไรมากฮะ
ผมแค่นึกถึงแฟนเก่า
แค่คิดถึงเรื่องราวก่อนๆ
เรื่องราวต่างๆที่ผ่านมา  ในชีวิตฮะ
นึกแล้วก็อยากมี ไทม์แมชชีนเนอะ
แต่พอมาคิดอีกที่   ถ้า.....มีปุ่ม รีเซท ชีวิตใหม่ คุณจะกดมั้ย??
อืมมมมมม (ทำท่าคิด) เป็นผม คงไม่กดฮะ  
นึกยอมรับและพยามต่อสู้กับวันนี้ต่อไป (แต่ในใจลึกๆก็ยังคงคิดถึงอดีตที่ผ่านมา)
ผมยอมรับอย่างไม่เต็มปากฮะว่าผม เป็นคนที่ติดอยู่กับอดีตมาก ที่ไม่เต็มปากก็คงเป็นเพราะ ปากไม่แต่ใจรับฮะ

........ผมอาจจะยังเด็กมากกกกทางด้านความคิดก็ได้ฮะ   เหมือนคนไม่รู้จักโต   ซ้ายจัด ขวาจัด
เฮ้อออ "ไม่มีอะไรในโลกนี้ ได้ดั่งใจไปซะทุกอย่างหรอก"  มีคนรักก็มีคนเกียด  มีคนลืม ก็มีคนจำ
ไม่รู้ว่าจะมีคนที่คิดถึงเรื่องราวเก่าๆ เหมือนอย่างที่ผมคิดถึงอยู่ รึป่าว เราคงไม่สามารถไปรู้ใจเค้าได้
555+จิงๆแล้วแฟนเมื่อนานมาแล้วโทรมาบอกว่า จะแต่งงานแล้วนะ 5555+ (เราก็ได้แต่บอกว่า "ลืม ลืมชั้นไปก่อนนน (ในใจนะ)")
จบดีกว่าฮะ ยังไงซะ ผมก็บรรยายไม่เก่งอยู่ดี
"บางอย่างเกิดมาเพื่อกินขยะบนชายหาด แต่บางอย่างก็เกิดมาเพื่อปฎิเสธ เงื่อนไข -- ข้อ จำกัด เหล่านี้"

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

2011-3-5 05:36

ฮ่าๆๆไม่จบแฮะ
จำได้ว่าครั้งแรกที่อกหัก ทำให้เสีย 0 ไปเลย และทำให้เกิดการถ่ายรูปอย่างจริงๆจังๆก็เพราะอกหักนี้แหละ
นั้งรถเมล์ตระเวนไปทั่ว กรุงเทพ ทั้งกรุงเทพกลางวัน กรุงเทพราตรี +กับดูหนังเรื่อง FAKE ด้วย
ผมว่าหนังเรื่องนี้มันเจ๋งนะ เหงา โคตรร พูดได้เลยว่าหนังเรื่องนี้ ตรงมาก รวม 3คนในคนเดียวจริงๆ
"บางอย่างเกิดมาเพื่อกินขยะบนชายหาด แต่บางอย่างก็เกิดมาเพื่อปฎิเสธ เงื่อนไข -- ข้อ จำกัด เหล่านี้"

2011-3-5 05:55

รอและอดทนจนกว่า วันนั้นจะมาถึง วันที่ทุกอยาก พอดี

ขอบคุณที่เสียเวลาครับ

พูดยาวแล้วงงก็พูดสั้น ๆ คม ๆ เหมือนที่พูดไว้ใน "การจากกันของคนกะลิง" สิ

อันนั้นทำไว้ได้ดีมากนะ

..

ป.ล. บอกว่าให้ลืมเจ๊ซะ..ตัดอกตัดใจจากเจ๊ได้แล้ว กร๊ากกกก
♥~[เกลียดในสิ่งที่ฉันเป็น ยังดีกว่ารักในสิ่งที่ฉันไม่ได้เป็น] ~♥

เมื่อวาน "แฟนเก่า" ของพี่ตั้งแต่สมัยเรียนก็โทรมาปรึกษาเรื่องลูก ? ...........(ไม่ใช่ลูกของพี่นะเว้ย 555555)
คุยไปคุยมา เธอก็ด่าสามีให้ฟัง...! #$@**%><#!@# ..... เอ่อ... พูดไม่ออก

แต่อยากจะบอกว่า....เธอโชคดีแล้วหละ ! 55555555555

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

มีบ้าง...นานๆที   ที่ความทรงจำฟุ้งกระจาย
หากย้อนกลับไปได้ หรือ กดปุ่ม reset ใหม่  คงไม่กดครับ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

การวิเคราะห์ทางจิต..
อาการที่เราคิดถึงแฟนเก่า
อาจเกิดขึ้นเพราะ วันนี้เราไม่มีความสุขกับรักที่มีอยู่
หากเรามีความสุขพอเพียง เราจะไม่มีวันหวนคิดถึงอดีต
ไม่ว่ามันจะแสนดีแสนหวานแค่ไหน..

หากย้อนเวลากลับไปได้ จะไม่ขอแก้ไขอะไรที่เกิดขึ้น
บางคนจากไป เพื่อให้เราได้พบกับใครอีกคน
แม้อาจจะไม่ดีเท่าเก่า
แต่ช่วงเวลาเหล่านั้น มันทำให้เราได้เรียนรู้อะไรอีกหลายอย่าง
ทำให้เราเติบโตขึ้น
เข้มแข็งขึ้น

ฉันรักตัวเองในวันนี้มากกว่าตัวตนของเมื่อวานเสมอ

บางความทรงจำแม้มันไม่อาจลืม..แต่ก็ไม่สมควรรื้อฟื้นมันขึ้นมา ^___^
♥~[เกลียดในสิ่งที่ฉันเป็น ยังดีกว่ารักในสิ่งที่ฉันไม่ได้เป็น] ~♥

กลับไปยังรายบอร์ด