กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
2011-3-4 05:21

ล.ลิงซุกซน  ห้อยโหนในป่า
ถูกคนจับมา  อิสระหมดไป

ลิงตัวนี้ เชื่องรึป่าวไม่รู้ฮะ รู้แต่ว่ามัน นิสัยดีจัง  น่ารักด้วย
เล่นกับมันอยู่ครึ่งชั่วโมง ก็ต้องจากกันแล้ว คิดถึง เจ้าจัง เจ้าลิงน้อย

คนกับสัตว์สามารถมีมิตรภาพที่ดีต่อกันได้ แต่ทำไม่คนกับคนทุกวันนี้ถึงได้ร้ายใส่กันยิ่งนัก
"บางอย่างเกิดมาเพื่อกินขยะบนชายหาด แต่บางอย่างก็เกิดมาเพื่อปฎิเสธ เงื่อนไข -- ข้อ จำกัด เหล่านี้"

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

โพด โทนภาพกระโดดจาก 2 ภาพที่แล้วนะ
ติดเทานิดหนึ่ง

เนื้อหาดีครับ.....ทำได้ดี
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

พี่ชอบนะโพด...ภาพนี้

ชอบเพราะภาพมันสื่อความหมาย ของความรู้สึกที่ต้อง "จากกัน" ได้ดีมากเลย
แม้จะเป็นภาพของคนกับลิงก็ตาม...

เอ้า ..คนกะลิงหรอกเรอะ...นึกว่าลิงกะอุรังอุตัง
♥~[เกลียดในสิ่งที่ฉันเป็น ยังดีกว่ารักในสิ่งที่ฉันไม่ได้เป็น] ~♥

ขอชื่นชมข้าวโพดว่า..นายเป็นคนที่จิตใจงดงามผิดหน้าตาโหด ๆ เลยนะ
หมวดออฟก็ฝากชมมาด้วย

(ไม่ต้องเอาโกเต๊กไปซับน้ำตาแล้วนะ อิอิ)
♥~[เกลียดในสิ่งที่ฉันเป็น ยังดีกว่ารักในสิ่งที่ฉันไม่ได้เป็น] ~♥

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ข้าวโพด ..จากจากไปของนกกระจอก, การจากไปของแมลงวัน กับ การหาอาหารของ มด, การจากกันของคนกับลิง...

เป็นธีมเรื่องที่ดีมาก..รอชมชุดเต็มนะ

ทั้งคำ ทั้งรูปทำได้ดี  เจ๊ชอบ(มาก)

ประโยคปิดกินใจจริง ๆ

โอ๊ะๆ ได้สำมะคัน ซะด้วยย
"บางอย่างเกิดมาเพื่อกินขยะบนชายหาด แต่บางอย่างก็เกิดมาเพื่อปฎิเสธ เงื่อนไข -- ข้อ จำกัด เหล่านี้"

กลับไปยังรายบอร์ด