กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ขณะที่กำลังจะเก็บร้าน  มีลูกค้าคนหนึ่งเดินเข้ามาถามราคาของในร้าน  ผมตอบไปด้วยรอยยิ้มอัธยาศัยตามธรรมดาของคนขายของ  

หญิงคนนั้นชวนผมคุย เราคุยกัน  ยาว..  นาน...   ผมรู้อยู่แก่ใจ ยังไงเธอไม่ซื้อของผมแน่ เพียงอยากคุย  ผมก็ไม่ได้เร่งรีบอะไร นั่งคุยกับเธอ

ผ่านไปหนึ่งชั่วโมง ฟ้ามืดสนิท  ผมหยุดตอบโต้ ปล่อยให้เธอพูดไปคนเดียว   เพื่อจะบอกเป็นนัยว่า  การสนทนาควรจบลง และผม จะกลับบ้านแล้ว

เธอ...ยังคงพูดไปเรื่อยๆ   ผมกดโทรศัพท์ไปหาพี่ชาย พูดคุย และขยับเดินไปเก็บของจนหมด  จัดการปิดร้าน  และเดินกลับบ้าน โดยไม่สนใจแม้แต่จะมองกลับไป

ผมเสียมารยาท  เธอหันไปแขวะผมใส่พี่ร้านข้างๆ    หูได้ยิน   ผมไม่สนใจ  ไม่มอง  แม้เพียงนิด  ...

ผมเดินไปเรื่อยๆ  คิดไปเรื่อยๆ  ผมมีสิทธ์จะคุย หรือไม่คุย กับใครก็ได้   ผมไม่ล้ำเส้นใคร และไม่ให้ใครล้ำเส้น  ชั่วชีวิต

2011-2-28 02:23

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

โอ้วพี่เพลินยิ้มหวานมากกกกก
"บางอย่างเกิดมาเพื่อกินขยะบนชายหาด แต่บางอย่างก็เกิดมาเพื่อปฎิเสธ เงื่อนไข -- ข้อ จำกัด เหล่านี้"

สงสัยสาวนั้นต้องแอบมาขายอะไรแน่ๆเลยพี่
"บางอย่างเกิดมาเพื่อกินขยะบนชายหาด แต่บางอย่างก็เกิดมาเพื่อปฎิเสธ เงื่อนไข -- ข้อ จำกัด เหล่านี้"

ผมตัดบทด้วยการบอกตรงๆว่าร้านผมจะปิดแล้ว  
ผมขอโทษจริงๆ แต่ผมต้องให้เวลากับลูกเช่นกัน  

โดยมากก็จะเข้าใจ  ส่วนน้อยมากๆ ก็จะไม่พอใจ  

เรื่องราวอ่านเพลินครับ  ภาพถ่ายโทน ขาว ดำ  
เทาน้ำหนักดีเช่นเคย
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

แสดงว่าไม่สวย ชิมิล่า........

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

เค้าอยากกินกล้วยเพลินม้างงง ....?

โอ้วพี่เพลินยิ้มหวานมากกกกก
SupperCorn โพสต์เมื่อ 2011-2-28 03:07

บ๊ะ  เห็นแค่มุมปากเอง หวานละรึ

ผมตัดบทด้วยการบอกตรงๆว่าร้านผมจะปิดแล้ว  
ผมขอโทษจร ...
sumphano โพสต์เมื่อ 2011-2-28 09:28

ครับ  เป็นกะบางคนเท่านั้น น้อยคนจริงๆ ^^  ขอบคุณครับ

แสดงว่าไม่สวย ชิมิล่า........
fotographic1980 โพสต์เมื่อ 2011-2-28 11:31

ฮิ...  รู้ทัน  ^^

เค้าอยากกินกล้วยเพลินม้างงง ....?
ARTMAN โพสต์เมื่อ 2011-2-28 11:48

จ๊ากกกก  

ถึงกับให้กล้วยกันเลยทีเดียว

อ่านแล้วฮามากอ่ะพี่เพลิน (ทั้งเม้นท์คนอื่น ๆ และเนื้อเรื่อง)
นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า..ติสท์ ไม่ควรเป็นพ่อค้า 555+

กด Like พ่อหมี ..พี่เพลินก็น่าจะบอกเจ๊แกไปตรง ๆ "ผม(กู)จะปิดร้านแล้วครับ(โว๊ย)"

ป.ล. กล้วยน่ากินมากกกกกกกกกก
♥~[เกลียดในสิ่งที่ฉันเป็น ยังดีกว่ารักในสิ่งที่ฉันไม่ได้เป็น] ~♥

ถึงกับให้กล้วยกันเลยทีเดียว  

อ่านแล้วฮามากอ่ะ ...
แม่มดราตรี โพสต์เมื่อ 2011-3-1 23:22

ม่ายนะ   ติสต์อยากเป็นพ่อค้า   แบบว่า.. เป็นตัวของตัวเองง่ะ

ม่ายนะ   ติสต์อยากเป็นพ่อค้า   แบบว่า.. เป็นตัวของตั ...
เพลินตา โพสต์เมื่อ 2011-3-1 23:28

ซะงั้น...เง้อ
♥~[เกลียดในสิ่งที่ฉันเป็น ยังดีกว่ารักในสิ่งที่ฉันไม่ได้เป็น] ~♥

กลับไปยังรายบอร์ด