กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
วันก่อนไม่รู้อะไรดลใจ ให้พ่อหมี โทรชวนกันไปถ่ายรูป ไปกันตั้งแต่เช้ามืด....โลเคชั่นแถวๆลับแลครับ...ไปแบบไม่มีคอนเซ็ป เจออะไรก็ถ่าย ไม่ซีเรียส ขอให้ได้กดช้ตเตอร์ก็พอ
เลนส์Kitty คู่ครับ 18-135 กับ 55-200 VR..ไม่รู้ธีมอะไรเหมือนกัน เรียกว่า...ไปดูเค้าปลูกหอมก็แล้วกันนะ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

นั่นละครับ ลีลาคนชวนมา...กำลังเล็ง70-300 VC......ไปกันตั้งแต่เช้ามืด รอดูไข่แดง

ไข่แดงบนยอดหญ้า....ผมย่อแบบPhotoscape ครับ ง่ายดี PSยุ่งๆ ปวดหัวจัง

ที่ลับแลนี่...หน้าฝนปลูกข้าว เกี่ยวข้าวเสร็จ ปลูกหอมกับกระเทียมเป็นหลักครับ...ลูกค้าที่พาหมามาหาที่คลินิค ก็ปลูกหอมกันเยอะ ครับ

สมัยก่อนเดินเอาที่ตักวิดน้ำรดแปลงหอม...เดี๋ยวนี้พัฒนาแล้ว..มีสปริงเกอร์ด้วย

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

บรรยากาศเช้าๆบนแปลงหอม ถ่ายอันเดอร์มาครับ

สูดอากาศได้นิดเดียว...เดินมาเจอถังนี้...อ๊ะอ๋า...ต๊กกะใจ...พี่ท่านเล่นยาแรง...กินไปตรุจะเป็นหมันมั๊ยเนี่ย...แกบอกปีนี้ต้องเร่ง ราคาดี ...กึ๋ยยยยยย

ผสมเสร็จก็เล่นกันเลย...พี่แกบอกว่า ต้องพ่นกันทุกสามวันช่วงท้ายๆนี้ ไม่งั้น เจ้าบั๊กน้อยๆจะพากันมากินเรียบ ขาดทุนแน่นอน...เขาว่างั้น

ผู้ช่วยแผนกชลประทานและควบคุมการผลิต...ชี้นิ้วบอกสามีได้ทุกขั้นตอน อิอิ...เหมือนใครแถวๆนี้มั๊ยน๊า

ต่อไปคงไม่มีเหลือ....ผมเรียกรูปนี้ว่าว่า...การเผชิญหน้ากับความเปลี่ยนแปลงก็แล้วกันครับ

คลังแสงที่กระท่อม...แหล่งพลังงาน อยู่ข้างๆถังยาเลย ..ชิลๆปลอกเปลือกก่อนอยู่แล้ว อิอิ

ออกจากทุ่งหอมขึ้นมาบนถนน... แล้วขึ้นเขาไปถ่ายวัด....แดดเริ่มจ้าแล้ว...ขอตัวกลับไปเปิดร้านกันก่อน...ฝากแนะนำด้วยครับผม

ขอบคุณพ่อหมีที่โทรชวนครับ ไม่งั้นชัตเตอร์คงตายสนิท ไม่ได้ทำงานสักที....ผมเองก็ไม่เคยตื่นทันพระอาทิตย์ขึ้นซักทีสิ...ขอบคุณครับ

รูปที่ 6 สวยมากค่ะ พี่อู๊ด
ฝีมือเริ่มเข้าที่แล้วนะคะ..เยี่ยม ๆ
มีการใช้เส้นนำสายตาให้ดูน่าสนใจในหลาย ๆ ภาพเลยค่ะ
ติงตรงที่ว่า เลือกพระเอกมาไม่ค่อยน่าสนใจเท่าไหร่นัก (ในบางภาพ)

#1  พ่อหมี..อ้วนขึ้นจริง ๆ ดั๊วะ ..กลายเป็นอาแปะร้านโชว์ห่วยไปแล้วววว โธ่
♥~[เกลียดในสิ่งที่ฉันเป็น ยังดีกว่ารักในสิ่งที่ฉันไม่ได้เป็น] ~♥

ป.ล. ติพ่อหมี ..ถ่ายรูปไม่คล้องสายไว้ที่คอ เดี๊ยะเหอะ
♥~[เกลียดในสิ่งที่ฉันเป็น ยังดีกว่ารักในสิ่งที่ฉันไม่ได้เป็น] ~♥

กลับไปยังรายบอร์ด