กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
คิดอยู่นาน   กว่าจะมาห้องนี้  Gallery

พี่อ๊าต ผู้ดูแลบ้านไม่อยู่ระยะหนึ่ง   ผมจึงกังวลหากสายตาผมเข้าข้างตัวเอง...ใครจะช่วยย้ายไปรุกกี้

ผมจึงขอให้เป็น คุณ fotographic1980 หรือ เพลินตา  เสียงใดเสียงหนึ่ง อย่าได้เกรงใจ
ผ่านหรือไม่ก็บอกกันได้ตรงๆเลย  ไม่ผ่านก็เข็นชุดหน้าออกมาใหม่ ^^
เพราะแม่มดย้ายกระทู้ที่แล้วของผม  ผมถึงเข็นกระทู้นี้แบบเน้นๆ กว่าเดิม
การติด้วยหัวใจ  ทำให้เกิดพัฒนาการ อย่างที่บอก
อายเขาที่นี่ ให้เพื่อนเราติ ดีกว่าเป็นเทพในสายตาตัวเอง
แล้วไปขายหน้าที่อื่น

forever young  จริงๆแล้วผมคิดชื่อภาษาไทยเพราะๆไม่ออก  
ก็คือ การรักษาความเป็นเด็กไว้ในหัวใจ ไม่ให้แก่...

# 1. Touch : สัมผัสจากคนที่เรารัก  คือน้ำหล่อเลี้ยงในหัวใจให้สดชื่น

2011-2-14 09:02
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

# 2 Eyes : มีสิ่งใหม่ๆให้เรียนรู้ทุกวัน  เปิดดวงตาและหัวใจให้กว้าง

2011-2-14 09:25
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

# 3. Cusiousity : ความอยากรู้อยากเห็น สงสัยใคร่รู้ อย่าทำมันหล่นหายไป

3. Curiousity.jpg
2011-2-14 09:32

#4. Another way round  หากวิธีเดิมๆมันน่าเบื่อนัก ลองหนทางใหม่ๆดูบ้าง

2011-2-14 09:44

#5. Alone : หาเวลาอยู่กับตัวเองบ้าง  ทุกๆคนต้องการมัน

2011-2-14 09:56

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

#6. Surprised ?? : ชีวิตจะน่าเบื่อแค่ไหน หากเราคาดเดาอะไรได้ทุกอย่าง  คิดบวกกับเซอร์ไพร้ส์

2011-2-14 10:06

#7. Dine out : ทานข้าวนอกบ้านบ้างก็สบายดี ไม่ต้องกังวัลเรื่องทำความสะอาด

7.Dine out.jpg
2011-2-14 10:12

# 8 Take some risk : บางความเสี่ยงเล็กๆน้อยๆทำให้หัวใจสูบฉีดนะ

8. Risk.jpg
2011-2-14 10:20

# 9 Believe you can fly : นานเท่าไรที่คุณเลิกคิดว่าคุณบินได้  อย่าทำจินตนาการหล่นหาย  

2011-2-14 10:23

# 10. Place : เล่นในสถานที่เหมาะสม  จะทำให้ชีวิตไม่ยุ่งยาก

2011-2-14 10:41

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2011-2-14 11:12 โดย sumphano

............................................

2011-2-14 10:56

12. Friends : หาโอกาสเจอเพื่อนรู้ใจบ่อยๆ  บางทีแค่ยืนด้วยกันเฉยๆก็รู้สึกดีแล้ว

12. Friends.jpg
2011-2-14 11:13

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2011-2-14 18:30 โดย sumphano

13. Acceptance :  สุดท้ายแม้เราไม่อยากชราลงเลย  แต่หลายเรื่องในชีวิต เราได้แต่ยิ้มยอมรับมัน

มี quote หนึ่งที่ผมได้ยินครั้งแรกจากแม่มดราตรี และพยายามหาที่มาเพื่อเครดิต แต่ยังหาไม่เจอ
จึงเป็น ภาพเดียวที่ไม่ได้เป็น quote ของผมเอง

There are things you don't want to happen but you just have to accept.
There are things you don't want to know but you have to learn.
And there are people that you can't live without but sometimes you just gotta let them go...

มีหลายๆสิ่งในชีวิต ที่เราไม่อยากให้เกิดขึ้น  แต่เราได้แต่ยอมรับมัน
มีหลายๆสิ่ง ที่เราไม่อยากจะรับรู้  แต่เราต้องเรียนรู้
มีคนบางคนที่เราไม่สามารถขาดเขา...แต่บางครั้งต้องปล่อยเขาไป

ยอมรับความจริง   

2011-2-14 12:05

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2011-2-14 12:58 โดย sumphano

บทส่งท้าย
บทส่งท้าย

ประโยคที่ผมจำได้เสมอคือ

"We don't stop playing because we grow old; we grow old because we stop playing."
- George Bernard Shaw

ไม่ใช่เพราะเราแก่ตัวหรอก เราจึงเลิกที่จะเล่น
แต่เป็นเพราะเราเลิกเล่น...เราจึงแก่ลง

อย่าลืมใช้ชีวิตอย่างมีความสนุก

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

จบแล้ว

บระเจ้าดูในนี้สวยยยกว่าเยอะ
จะนั้งพิจราณา วีระรูปเลยฮะ
"บางอย่างเกิดมาเพื่อกินขยะบนชายหาด แต่บางอย่างก็เกิดมาเพื่อปฎิเสธ เงื่อนไข -- ข้อ จำกัด เหล่านี้"

กลับไปยังรายบอร์ด