กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

หาเรื่อง (และภาพ) เอามาลงห้องนี้บ้างละกัน...  (ถ้าไม่ตรงประเด็นย้ายได้นะครับ)
แบบว่า... สิ้นเดือนนี้ผมจะขึ้นมาธุระที่กรุงเทพเมืองฟ้าอมร จะมาพักที่ "พระนคร-นอนเล่น"
โรงแรมสุดโปรดที่ผมแอบหลงรักจนหัวปักหัวปำมาแล้ว 2-3 ครั้ง เลยอยากเอาภาพและบรรยากาศครั้งก่อนๆมาฝากกันบ้าง
ทั้งหมดทั้งมวล...ถ่ายด้วย คอมแพ็ค sony cybershot T300 ล้วนๆ...เปิดออโต้-ปิดแฟลชตาหลอด(ชีวิต)
ปรับ USM ตามสูตรคุณพลคนเก่ง...ปรับลดน๊อยส์พองามตามธรรมชาติและตามแต่ละภาพ ใน PS
สีสัน...ความสวย...ความงามนั้น มีอยู่ในตัวโรงแรมอยู่แล้วครับ......... เชิญชมได้ ณ บัดนาววว

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

"พระนคร-นอนเล่น" ...เป็นบูติกโฮเท็ลเล็กๆ แฝงตัวอยู่แถวๆเทเวศร์ซอย 1 (ใกล้ๆสะพานผ่านฟ้า)

เดินผ่านประตูไม้เล็กๆ เหมือนรั้วบ้านเข้าไปข้างใน ก็จะเจอมุมนี้ก่อนเลยครับ

เดินตรงเข้าไปสุดทาง... เจอห้องเล็กๆ ก็เดินเข้าไปเช็คอินกับรอยยิ้มหวานๆของพนักงานต้อนรับกันก่อนละกัน

(น้องเค้ายิ้มหวานจริงๆ ขอบอก ฮิฮิ)

เช็คอินเสร็จก็ออกมานั่งรอด้านหน้ากันแป๊บนึง มีมุมสวยๆให้เริ่มถ่ายรูปเยอะแยะ... แต่ไม่ค่อยเห็นคนไทยเลยแฮะ ?

ระหว่างรอเค้าพาขึ้นห้อง...มี "น้ำเก๊กฮวย" หวานๆเย็นๆชื่นใจ(เหมือนรอยยิ้ม?) มาเสิร์ฟให้ชุ่มฉ่ำกันก่อน 1 แก้ว บนโต๊ะปลาคร๊าฟ !!?

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

เดินชมบรรยากาศโรงแรมกันสักแป๊บดีกว่า ผมชอบมุมนี้ครับ...แต่เสียดายถ่ายมารูปเดียวแถมไม่ชัดอีกต่างหาก..เซ็งงง

เพราะ ... ของเล่นเก่าๆคุ้นหน้าคุ้นตา(วัยผม)ทั้งนั้นเลยวุ้ย !! 555

หันไปข้างๆ (ตามกลิ่น ?) เป็นร้านอาหารและครัวของโรงแรมฯครับ

เดินไปดูรอบๆโรงแรมเจอ "ส้วม" !! โอววว... บร๊ะจ้าววว !?

ผมมัวแต่ตะลึงกับส้วม ?... พนักงานเค้ามาตามเพื่อที่จะพาขึ้นไปบนห้องพักซะแว้ววว !

ขึ้นไปเจอมุมนี้ ? โอววว บร๊ะจ้าววว(อีกรอบ) มุมนี้งามมมมมจริงๆ แสงอุลตร้าแมนก็กำลังสวยเลย (กดไป 15 ภาพ )  

ถึงหน้าห้องพักแล้ว... ไว้มาต่อช่วงบ่ายอีกทีเน้อ "งานเข้า" พอดีเด๋วจะกลับมาพาเข้าห้อง ฮิฮิ
(ใครจะมาคุยมาเม้นท์มาแจมก็ได้เลยนะครับ ไม่ต้องรอ ไม่ถือว่าปาดแน่นอน.... เพราะยังมีอีกตั้ง 750 ภาพแน่ะ ก๊ากกกก !!)

คืนเท่าไหร มาวันไหนครับพี่ เห็นเค้าว่ากันว่า ห้ามสูบบุรี่ใช่ป่าวฮะ
"บางอย่างเกิดมาเพื่อกินขยะบนชายหาด แต่บางอย่างก็เกิดมาเพื่อปฎิเสธ เงื่อนไข -- ข้อ จำกัด เหล่านี้"

อยากไปมากครับ  รอชมเลย
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

โว้วน่านอนจริงๆครับพี่อ๊าต.......แล้วเขาให้นอนจริงไหมพี่อ๊าตหรือว่านอนเล่นๆครับ......จ๊าก (ล้อเล่นจ้า) ว่าแตรูป 11 มันภาพเขียนหรือเป็นชั้นวางของจริงครับ สวยจัง

กลับไปยังรายบอร์ด