กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
"อุปสรรค" สำคัญอย่างหนึ่งของการไปถ่ายภาพ สำหรับคนมีครอบครัวแล้ว ก็คือ สมาชิกผู้ติดตาม นี่แหละครับ
เป็นอุปสรรคเฉยๆ... ไม่อยากเรียกพวกเค้าว่า "ปัญหา" เด๋วจะมีปัญหาจนชะตาขาดตลอดชาติถ้าเค้ามาอ่านเจอ 5555
.............................................................................................................................
"งานวัด" ชุดนี้...แรกๆผมไม่ได้ตั้งใจไปถ่ายเลย เพราะคิดว่าบรรยากาศคงไม่เหมือนสมัยผมเด็กๆ (บ้านผมอยู่ติดวัดเลยนะ)

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

อีกอย่าง...อุปสรรค เอ้ย! สมาชิกในครอบครัวไปกันเยอะ เลยเอา กล้องคอมแพ็ค ติดไปตัวเดียว.... ไว้ถ่ายภาพลูกๆหลานๆเป็นที่ระลึก

แต่แล้ว... พอได้ไปเห็นบรรยากาศจริงๆในงานก็เกิดความรู้สึก "เสียดาย" ขึ้นมาตะหงิดๆ !!?

เพราะมีอะไรๆน่าถ่ายภาพจริงๆ !! แม้ว่าบรรยากาศจะต่างจากสมัยผมเด็กๆไปบ้าง

แต่ก็มีอะไรมากมายทำให้ตื่นตา-ตื่นใจ ได้เหมือนกัน

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

เลยเอาอกเอาใจถ่ายภาพให้ลูกๆ หลานๆ กันใหญ่...เพราะตั้งใจว่า "พรุ่งนี้" ตรูจะมา(ถ่ายภาพ) อีกแน่ๆ !!!

และนั่นก็เป็นที่มาของ ..." ฉ า ย เ ดี่ ย ว ? ... เ ที่ ย ว ง า น วั ด " ของผมชุดนี้นั่นเอง  !!!

เกริ่นมาซ้าาาาา... ปาเข้าไปตั้งครึ่งกระทู้เลย 5555

ขึ้้นไปไหว้พระบรมสารีริกธาตุ และ ไปชมบรรยากาศจากข้างบนเจดีย์กันนะครับ

ชั้นแรก...ก็จะเห็นพระพุทธรูปปางต่างๆ สีทองอร่ามละลานตาไปหมดเลยครับ

ชั้น 2... บรรยากาศดีมากๆ เห็นพระจันทร์เสี้ยวด้วย...แต่ "เบลอ" 5555

เหมือนได้ไปเที่ยวด้วยเลยครับ
เยี่ยมเลย
soulmate64.multiply.com

ชั้นบนสุด..เป็นที่ตั้งของพระบรมสารีริกธาตุ ขององค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าที่ได้มาจากประเทศอินเดีย

เหมือนได้ไปเที่ยวด้วยเลยครับ
เยี่ยมเลย ...
soulmate โพสต์เมื่อ 2010-12-5 23:56

ว้าวว... มีเพื่อนเที่ยวงานวัดแล้ว 5555  ไปมองดูบรรยากาศกันต่อนะครับ

อ่าาา...ลืมแนะนำชื่อวัดนี้ซะแล้ว...
วัดนี้ชื่อ วัดไชยธาราราม หรือ "วัดฉลอง" เป็นวัดสำคัญและมีชื่อเสียงวัดหนึ่งบนเกาะภูเก็ตเลยนะครับ

กลับไปยังรายบอร์ด