กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

"เราจะรักกันได้ยังไง ในเมื่อเรายังไม่รู้จักกันเลย" // กวน มึน โฮ

ยินดีที่ไม่รู้จัก ..ไม่รู้จัก..แค่รู้ว่ารักก็พอใจ ..ไม่เอานะ ไม่พออ่ะ เลิกเป็นคนแปลกหน้ากันต่อกันซะทีเถอะ

เรามารวมตัวกันเพราะความชอบ (ในการถ่ายรูป) เหมือน ๆ กัน
แต่เรายังไม่รู้จักกันและกันดีเลยเนอะ
ใครเป็นใคร ทำอะไร อยู่ที่ไหน ฯลฯ

ไม่ช้าไปใช้มั๊ยเอ่ย ถ้าเราจะแนะนำตัวกันตอนนี้  มา introduce yourself กันดีกว่า มามะ

1. รูปถ่ายตัวเอง(อย่างน้อย 1 ใบ) จะแนวหล่อ เท่ห์ สวย เก๋ หรือเฮฮา ก็ได้ + ผลงานที่ผ่าน ๆ มา ในขนาด 1000x1000

2. คำแนะนำเกี่ยวกับตัวเองสั้น ๆ ( ชื่อเล่น อายุ อยู่ที่ไหน ทำอะไร) ตามสะดวกใจ

3. ชื่อ Login นี้ ท่านได้แต่ใดมา : เล่าประวัติสั้น ๆ ของชื่อ Login ความหมาย คำแปล ฯลฯ
  << สำคัญมาก!!

งานนี้ไม่มีหมดเขต เปิดรอเรื่อย ๆ  บันทึกไว้เป็น ทำเนียบบุคคลสามัญประจำ Bug  

จบข่าว//แม่มดราตรี รายงาน ขอรับกระผม
♥~[เกลียดในสิ่งที่ฉันเป็น ยังดีกว่ารักในสิ่งที่ฉันไม่ได้เป็น] ~♥

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2010-11-3 18:44 โดย แม่มดราตรี

ประเดิมคนแรกเลยล่ะกันโนะ ..

"นิสัยแมว - ปาก(ห)มา - ตาหวาน - สันดานนักเลง" นั่นล่ะ สรรพคุณข้าพเจ้า

แม่มดราตรี : อันที่จริงเป็นนามปากกาเวลาเขียนเรื่อง ใช้มานานแระ ทำไมถึงต้อง แม่มดราตรี น่ะรึ?
แม่มด  = ชื่อก็บอกแล้วว่า "ไม่ใช่นางฟ้า" (นะเฟร่ย)
ราตรี   = เป็นสิ่งมีชีวิตที่ power up ตอนดึก ๆ (ก็กลางวันเน็ตเน่าง่ะ)

ภูมิลำเนา : เกิด อ.ตะกั่วป่า จ.พังงา สาวไทยเชื้อสายจีน หมวยกบฎ ตาโต ๆ ตัวดำ ๆ
การศึกษา : คณะมนุษย์ศาสตร์ เอกสื่อสารฯ โทโสตฯ ม.รามฯ
น้ำหนัก : ไม่น้อย..
อาชีพ : เป็นเจ้านาย (ตัวเอง)

อาวุธ : D60 + 18-55mm. / 55-200VR / Tokina 11-16 F2.8 / SB600
งานอดิเรก : หนอนหนังสือตัวแม่ , วาดรูป , เขียนเรื่อง , หาเรื่อง...
คติ : รักตัวเอง เคารพตัวเอง ภูมิใจตัวเอง แต่ อย่าหลงตัวเอง
เป้าหมาย : ออกพ็อกเก็ตบุค,ทำโปสการ์ด (ในซักวันนึง..)
แนวทาง : ชอบภาพที่สามารถบันทึก"อารมณ์" ได้  จะ Life , ขาว-ดำ หรือ Lomo ชอบหมดแหละ
IDOL : ตัวเอง และ ตัวเธอ   หุหุ
ประสบการณ์ : แอบรับจ๊อบงานแต่ง , งานบวช , งานรับปริญญา (มาบ้าง)..ตั้งแต่สมัยเรียนแล้วค่ะ

ถึงจะจับกล้องจริงจังได้แค่ 1 ปีกว่า ๆ  (นับเฉพาะ DSLR-ไม่นับกล้องฟิล์ม)
แต่ก็ทุ่มเทและจริงจังกับการถ่ายรูปมาก ๆ นะคะ.. รักแล้วรักเลยอ่ะ

ดีใจที่เป็นสมาชิกรุ่นบุกเบิกในสังคม BUG ..เหล่าแมลงน้อยๆ  ที่กำลังจะเติบโต
สำหรับแม่มดแล้ว การถ่ายรูปเหมือนการถ่ายทอดความคิด ถ่ายทอดอารมณ์ เป็นช่องทางอีกทางในการสื่อสาร
มากกว่าเทคนิค มากกว่าอุปกรณ์ ..  ภาพพูดได้ คือเป้าหมายของแม่มด
แม่มดชอบเสพงานอาร์ต ชอบสร้างงานคอนเซปอัลบั้ม ..นี่แหละตัวตนค่ะ

ฝากไว้อีกนิด "อย่าสนใจว่าฉันใช้กล้องอะไร แต่จงสนใจว่าภาพฉันกำลังบอกอะไร"  รัก Bug จุ๊บุ ๆ
♥~[เกลียดในสิ่งที่ฉันเป็น ยังดีกว่ารักในสิ่งที่ฉันไม่ได้เป็น] ~♥

ไหนบอกว่า "ไม่ใช่นางฟ้า" !!?

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2010-10-29 15:16 โดย แม่มดราตรี

ตามมาติดๆๆ ชนิดหายใจรดซอกคอกันไปเลย อิ อิ

happy SUN : อันที่จริง SUN น่ะ ลูกชายคนโต ถ้าลูก happy พ่อจะเหลือ เร้อ
ภูมิลำเนา : กรุงเทพ-นนทบุรี
การศึกษา : พอมีแต่ยังไม่ท่วมหัว ศึกษาอยู่ตลอดเวลา
น้ำหนัก : เป็นเพียงมวลกาย
อาชีพ : ลูกจ้างรายเดือน
อาวุธ : D80 18-200vr, 50 1.8, 10-24 tamron, nikon 105, SB 800
งานอดิเรก : ถ่ายรูป ถ่ายลูก ฟังเพลง เรื่อยเปื่อย....
คติ : เมื่อเรายิ้มคนอื่นจะยิ้มกับเรา (รึเปล่า)
เป้าหมาย : มีไว้พุ่งชน
แนวทาง : ชอบหมด ถ่ายให้ได้แล้วมีความสุข
IDOL : คือไรง่ะ

ทุกที่ มีเพื่อน  เพื่อนมีทุกที่ ... ถ้าเรายินดีที่จะรู้จักกัน

#ลบภาพซ้ำให้ค่ะ /แม่มดราตรี

ผมขออนุญาตมาเสริมนะครับ
.....แนะนำกันผิวๆเผินๆ  ก็ไม่ใช่บั๊กสิ  เอิ๊กส์

แม่มดราตรี  ที่ผมรู้จัก

ตามที่เธอแนะนำตัวเองบ่อยๆ  
ผมขอยืนยันว่าเธอเป็นเช่นนั้นจริงๆ
ปากกล้า  พูดอย่างที่คิด และ
.....ซื่อสัตย์อย่างยิ่งกับความรู้สึกของตนเอง.....

เรารู้จักกันที่บ้านหลังใหญ่หลังหนึ่ง
ผลงานของเธอ อยู่ในระดับ top views จนหลายๆคนอาจหมั่นไส้   หาว่าขายความสวยก็มี

เอาเป็นว่า ผมเคยรีดงานที่มีคนชม เกิน 5000 views ได้เพียง 1-2 ชุดในรอบ 1 ปี
แต่สำหรับแม่มดราตรี  ...ไม่ต้องพูดถึง  ติดลมบนเกือบทุกชุด

ผลงานเธอยกระดับขึ้นทุกชุด  และ ให้ดิ้นตาย  เธอแทบไม่ย่ำแนวภาพที่เดิมเลย

....ใครๆที่บอกเธอว่า ชอบถ่ายภาพ เจาะๆ ใสๆ....ผ่านไปครึ่งปี มาดูภาพเธอใหม่....
เลเวลอัพอีกแล้ว   แล้วเธอก็วิ่งไปถ่ายแนวอื่นๆต่อไปอีก

แม่มดราตรี  สำหรับผม เป็นน้องสาวที่ ปากกล้า จริงใจ  ยอมรับความจริง .....และ อ่อนไหว

" พี่หมีๆ  เกิดเรื่องใหญ่แล้ว"
  " อะไรๆ ...." ผมตกใจได้ทุกครั้งไป
  " น้องแม่มด เม้มแรงไปไหม  กระทู้นี้  กลัวเขาไม่มาเล่นอีก..... - -*  "

....ผมได้รับข้อความเช่นนี้บ่อยมากๆครับ...

เรื่องน้ำใจเธอไม่เป็นรองฝีปากและฝีมือ  

เธอ แ ม น   ได้ใจกว่า ชายอก 3 ศอกหลายๆคนที่ผมรู้จัก

อาจเป็นเพราะ ปากตรงกับใจ  ผมเลยสบายใจพอสมควร ที่ได้ถกเถียง ได้เห็นต่างกับเธอ
และผมรู้ว่า ไม่มีอะไรยิบย่อยค้างๆคาๆให้ติดขัด

บุคลิกหนึ่ง ที่เป็น บุคลิกของบั๊กคือ  
หากภาพไม่สวย  จะให้เธอชมว่าเลนส์คมดี   
....เธอทำไม่ได้ครับ   

และนี่คือ  แม่มดราตรี  ที่ผมรู้จัก

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ตะวันสุขสันต์  ในทรรศนะของพี่หมีควาย

Happy Sun หรือ ที่ผมเรียกว่าคุณหนึ่ง หรือ ปู่ เพราะอาวุโสในก๊วนรุกกี้  
บ้างก็ว่า มาจากการที่แม่มดราตรี เรียกเขาว่า ปู้  ย่อมาจาก ปู้ปี้ซัน  
คนอื่นมาเรียกต่อ เลยเพี้ยนเป็น ปู่  

Happy Sun เป็นเพื่อน คนแรกของผม ในบ้านหลังเดียวกันกับแม่มดราตรี
ความรู้เรื่อง layer ใน ps ผมก้ได้จากเขานี่เอง  รวมถึงพื้นฐานใน ps อีกหลายเรื่อง

มีวิวัฒนาการที่รวดเร็ว  ภาพของเขาเมื่อ 6 เดือนที่แล้วนั้น  ไม่ได้ห่างไกลจากผมนัก
หลังจากนั้น  เขาก็เริ่มสอย*ดาว*เล่น ใน ranking

....สำหรับอุปกรณ์ที่เขามี ไม่ง่ายนัก...สำหรับการมีลูก 2 คน ยิ่งไม่ใช่เรื่องง่าย

ผมวิเคราะห์ว่า  เขาพยายามเข้าใจ ต ล า ด  
และเมื่อเขาพิสูจน์ตัวเอง ด้วยการเข้าถึง ตลาดได้  
เขาก็ เลือกเอง ว่าจะเอาใจตลาด หรือ เอาใจตัวเอง

บุคลิก ของบั๊ก ที่ผมเขียนไว้ใน บั๊ก talks ก็ถอดแบบมาจากเขาส่วนหนึ่ง
เซไปข้างหน้า ดีกว่า เต๊ะท่าอยู่กับที่...

Happy Sun ที่ผมรู้จัก

ใจน้อย  พอๆกับ ลืมง่าย ไม่ช่างจดจำ
รักการกวน teen พอๆกับ มีความเป็นผู้ใหญ่ในตัว
มองโลกในแง่ดี  และ ชอบเสียดสีอยู่ในตัว
ทะลึ่งตึงตัง  
serious ในเรื่องที่เขาคิดว่ามันสำคัญ โดยเฉพาะ เรื่องของ ศักดิ์ศรี

และ รักเพื่อน

โห ... ไรมันจะรู้ไปซะหมดละพ่อ รู้ยิ่งกว่าเมียซะอีก

Smokin'Aces  = พึงดูหนังเรื่องนี้ จบ เมาด้วย  กะลังจะ หารูป เซิทเจอเว็บดัง คิดไม่ออกเลยตั้ง มันซะเลย  ( ชอบหนังเรื่องนี้นะ)
Suppercorn   = พอลล่าเทลเล่อตั้ง ให้ จริงๆ  พอลล่าบอกว่า มี p 2 ตัว จะไม่ไม่เหมือนใคร
ภูมิลำเนา : 30 seconds to mars
การศึกษา : ปวส.ช่างศิลปลาดกระบัง เอกภาพพิมพ์ ม.รามศึกษาเอกเทคโนการศึกษา กะลังศึกษา
น้ำหนัก : 73
อาชีพ : ชดใช้กรรม, ใช้ชีวิต
อาวุธ : G11 .nik F3 film,Canon Ixus APS film 24- 48mm, minolta autopak 460tx ,polaroid i-zone
งานอดิเรก : ยาม , วัว , มนุษย์ มาราธอน
คติ : วัว กิน หญ้า มาก กว่า วัว ไม่กิน หญ้า
เป้าหมาย : ความสุข
แนวทาง : แนว วัวไม่ กินหญ้า  
IDOL : ตัวเอง
2010-10-29 17:03
"บางอย่างเกิดมาเพื่อกินขยะบนชายหาด แต่บางอย่างก็เกิดมาเพื่อปฎิเสธ เงื่อนไข -- ข้อ จำกัด เหล่านี้"

แบบมีรูป ตัวเอง ...
2010-10-29 17:34
"บางอย่างเกิดมาเพื่อกินขยะบนชายหาด แต่บางอย่างก็เกิดมาเพื่อปฎิเสธ เงื่อนไข -- ข้อ จำกัด เหล่านี้"

ข้าวโพด supperCorn ---ในมุมมองของข้าพเจ้า

การที่เขาถูกเรียกว่า ว่ามะนาว  (มาจากมะนาวต่างดุ๊ด) หรือ เกรียน โดยไม่โต้เถียง น่าจะพอสะท้อนอะไรได้หลายอย่าง
แต่ในที่นี้ ผมขอเล่า ภาพของข้าวโพดที่ผมเห็น ไม่อิงเอนอิทธิพลจากสื่อมวลชน

ความจริงข้อแรกคือ ข้าวโพด ไม่ได้เป็น มนุษย์ต่างดาว

ผมได้คุยกับข้าวโพดน้อยอย่างยิ่ง  จึงรู้จักยิ่งน้อยกว่า  ....แต่ผม รู้ สึ ก

ข้าวโพด เป็นเด็กชายวัยรุ่นในสายตาของผม  ที่อยากทำตามใจของตัวเอง  
แต่ก็แอบแคร์กระแสสังคม  

หากคุณจะรู้สึกถึงอีโก้ในตัวโพด  นั่นจึงเป็นอีโก้แบบเอื้ออาทร
คือ โพดรู้ตัวว่าตัวเองมีอีโก้  ดูเหมือนเขารู้ด้วยซ้ำว่า เขาอาจจะไม่ได้ถูกต้องเสมอไป
แต่เขาพึงพอใจที่จะคิดเช่นนั้น เชื่อเช่นนั้น

เราหลีกเลี่ยงกันอยู่ในที  ในบางหัวข้อ เช่น เรื่องการเมือง ด้วยเหตุผลที่ต่างคนต่างสำนึก
ในกระทู้ "ผู้ชายที่ตามหาความจริง"

บางคนอาจคิดว่า staff ในบ้านลำเอียงกับภาพของโพด   ทำไมโดนติน้อยจัง  ภาพก็ไม่ได้ดีเด่อะไร  
ลำเอียงหรือเปล่า...พรรคพวกกันหรือเปล่า....

โพดโดนสับมาเยอะแล้วก่อนหน้านี้  จัดหนักบ้าง เบาบ้าง
......และภาพของเขาก็ไม่เคยเปลี่ยน    และคงความเป็นตัวเองอย่างเข้มข้น

ผมจึงเริ่มสวมแว่นของข้าวโพด เวลาดูภาพของข้าวโพด
ในที่สุดผมก็พอจะเข้าใจโพด ในแบบที่โพดเป็น....

ผมหวังว่าเขาจะอยู่กับบั๊กยืนยาว  จนเขาเป็นผู้ใหญ่
หากบั๊กยังอยู่ถึงนะ....

นึกว่าจะโดน ด่าซะแล้ววว

ตามมาแจม เรื่องแบบนี้เราชอบเสนอหน้าครับ

Darkcivic : ได้มาจากรถของตัวเองครับ Honda Civic สีดำ ไม่ต้องถามนะว่าทำไม ไม่ตั้งBlack Civic ก็มันไม่เท่อ่ะ
ภูมิลำเนา : กรุงเทพ-นนทบุรี (ใกล้ๆHappy Sun)
การศึกษา : ป.ตรี แต่ถ้าเรื่องกล้องถือว่าเพิ่งเริ่มชั้นอนุบาลหนึ่งครับT_T
น้ำหนัก : เกือบ78แล้วมั้งไม่ได้ชั่งนานละ ลงพุงมากมาย
อาชีพ : รับจ้างทำงานให้บริษัทเอกชนแห่งหนึ่งคับ
อาวุธ : 5Dนายก2 อ่ะๆ งง อ่ะดิ ก็ 5D Mark ii ไงครับ (มีใครขำกะเรามั้ยเนี่ย)+ 24-70L + 17-40L + 70-200L F2.8 (เว่อร์มากมาย)
งานอดิเรก : ถ่ายรูป เล่นเกมส์ กินเหล้า เล่นดนตรี
คติ : คนเราไม่แก่เกินเรียนนะครับ อย่าท้อ ไม่มีคำว่าสายครับ
เป้าหมาย : อยากเปิดร้านขายก๋วยเตี๋ยวให้ได้ครับ
แนวทาง : ชอบหลายแนวครับ ผมเป็นพวกที่มีความสุขกับการถ่ายรูปครับ อ้อ แต่สายสงครามนี่ผมขอตัวนะครับ ป๊อดอ่ะครับ
IDOL : ไม่ได้มุขนะ ไม่มีจริงๆครับ แต่ถ้าแบบว่าชอบผลงานก็มีของฝรั่งหลายคนครับ

ก็ประมาณนี้ครับ ทุกท่าน ตอนนี้รู้จักกันแล้วก็มาทักทายกันได้นะครับ
ปล.ผมรักเด็กนะครับ ถึงหน้าจะโหดไปหน่อย
2010-10-29 17:58

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2010-10-30 03:19 โดย แม่มดราตรี

WoOdYaLiBaBa : woody มาจากชื่อจริง ที่คนเรียกกัน วุธๆๆๆๆๆๆ...แล้วก็เพี้ยนเป็นวู๊ดดี้....ส่วน alibaba ....อืมมม....มันมาตอนสมัครฮอตเมลครั้งแรก...ชื่ออะไรก็มีคนใช้แล้วๆๆๆๆ...
                         แม่มเอ๊ย..มัน    ก็แวบเข้ามาในหัว alibaba.....คล้องจองกันดี...woodyalibaba เลยใช้ชื่อนี้สมัครในทุกเว็บมา ...สิบปีล่ะ....
ภูมิลำเนา : กรุงเทพ
การศึกษา : ป.1-6 โรงเรียนวัด....ม.1-6 โรงเรียนวัดอีกล่ะ....แวะไปเรียนโรงเรียนทหารมา 2 ปี จบมาเลยมียศฐาบันดาศักดิ์กับเค้านิดนึง...ว่างๆก็แวะไปเรียนรามซะ 6 ปี
               ก็รอดจบมาได้ สาขามนุษย์ศาสตร์สื่อสารมวลชน....ตอนนี้กำลังเล็งๆว่าจะทำอะไรต่อ....
น้ำหนัก : เบากว่าข้าวสารกระสอบอยู่ 5 กิโล....
อาชีพ : ทหารเรือตัวเล็กๆ....
อาวุธ : D90 Tam 17-50 vc 2.8 ,Nik 50 1.8, Nik 75-300 collar , SB 900
งานอดิเรก : ถ่ายรูป รับราชการ
คติ : ทำทุกอย่างที่อยากทำ...แต่ไม่เดือดร้อนใคร
เป้าหมาย : อยากมีครอบครัวอบอุ่น...มีเงินกินข้าว มีบ้าน มีลูก มีชีวิตสงบๆ ไปจนบั้นปลาย...ยังไม่อยากตายเร็ว
แนวทาง : กดชัตเตอร์ติดก็เอาหมดล่ะ....
IDOL : .......นึกไม่ออก

รักทุกคนนะ....

แก้ไขภาพให้มีขนาดใหญ่ค่ะ เว็บที่ฝากรูปจะทำให้ถาพเล็กจ้ะ // แม่มดราตรี
300 ไบต์ สำหรับส่วนนี้
กำหนดโค๊ด Discuz! ด้วยตนเอง

DarkCivic

ผมเท่าที่ผมรู้จัก  รวยอารมณ์ขันอย่างมาก  
เจอครั้งแรกเมื่อไหร่จำไม่ได้

แต่ผมฮาครั้งแรกในกระทู้แจม ที่ทุกคนตั้งใจถ่ายไว้ลายน่าดู
แต่บทบรรยายคนนี้ฮาจริงๆ  ต้องบอกก่อนว่าผมเป็นคนเส้นลึกครับ

ผู้ชายอารมณ์ดี  ที่ปลีกเวลามาคุยกันได้ประเดี๋ยวประด๋าว ก็แวบไปซักผ้าเสมอ
ผู้ชายที่ HappySun เคยบอกผมว่า เห้ย พี่หมี คุณน่าจะเจอนะ  แม่ม ฮาจริงๆคนนี้

หวังเป็นอย่างยิ่งว่า  จะได้รู้จักกันมากขึ้นเรื่อยๆครับ  
ขอบคุณมากที่แวะมา

the honor is mine

Woody Alibaba

แนะนำตัวละเอียดดีแล้วครับ
ไม่ทำให้ผมเหนื่อยเลย

พูดถึงความกวน วู้ดดี้เป็นอีกคนที่ไม่โกหกตัวเอง ไม่ชมภาพที่ตัวเองเห็นว่าไม่สวยเพื่อมารยาท  
ใครที่ไม่สนิทใจกับวู้ดดี้  ไม่รู้จักเขาดี  อาจสะกิดใจบ้างเวลาอ่านเม้นท์ ในสไตล์... ตอดๆ  แยปๆ หยิกๆ

ผมมาเดาเอาว่า เขาอยากติ ก็อยากบอก  
แต่เกรงใจก็เกรงใจ เลยออกมาในแบบของวู้ดดี้...นั่นคือเวลาที่เขาเม้นท์เพื่อน

เวลาเขาตบหัวเกรียนก็หัวทิ่มกันไป เอิ๊กส์  

เรื่องความตรงไปตรงมา  เอาเป็นว่า เขาเคยบอกผมในวันหนึ่งว่า  

"ภาพพี่หมีไม่ควรได้ปักหมุด  ผมว่ามันดีขึ้นมากจากของเก่า  แต่ไม่น่าถึงหมุดนะ"

ตอนแรกผมเซ็งเป็ด
มันไม่ได้ปักยัง....มาว่าคนอื่นอีก

ต่อมาผมคิดว่า
หากไม่ใช่เพื่อน  จะมีกี่คนที่บอกเราตรงๆ  (จะถูกจะผิดอีกเรื่องหนึ่งน่ะ)
ผมก็เลยสนิทใจพอควรกับเขาแต่นั้น

(พอผมลองบอกภาพเรือของเขาแสงไม่สวยจริงๆ มีเหลืองหลอกๆ
เขาก็บอกว่า ที่จอบ้านเขามันดูสวยงามดี  - -*)

วู้ดดี้ เป็นอีกคนที่ความคิดอ่านไม่ตรงกับผมในหลายๆเรื่อง
เขาพร้อมจะบอกผมตลอดเวลา ว่าเห็นต่างกับผมในเรื่องใดบ้าง   

ด้วยความที่ความคิดห็นขัดแย้งกันกึ่งหนึ่ง
ผมว่า ในชีวิตเรา ควรที่มีคนบอกเราว่า ผมไม่เห็นด้วยกับคุณนะ ในหลายๆครั้ง

ผมจึงยินดีอย่างยิ่งที่เขาแวะเวียนมาบ้านแมลงบ้างเป็นครั้งคราว
หากค้างคืนหรือถาวรคงยิ่งยินดี

กลับไปยังรายบอร์ด