กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ช่วยแนะนำด้วยครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ยังไงช่วยลงการตั้งค่ากล้องมาด้วยนะครับ  จะได้วิเคราะห์ได้ตรงจุดครับ
อย่างที่เห็นมันไม่ชัด จะได้ confirm ว่าไม่ชัดจากอะไร shutter ช้าไป หรืออะไรบ้างน่ะครับ
....................................

ภาพนี้รู้สึกเส้นระนาบเอียงครับ ไม่ชัดอย่างแรง แสงขนาดนี้ speed shutter คงต่ำไป เผลออาจจะเร่ง ISO เยอะ NOISE กระจาย

ภาพนี้แสงเงาสวยอยู่แล้ว ครับ จะเอาเป็นแนว art ยังไหว แค่ใช้ขาตั้ง....จบ

สีจัดจ้านเหมือนงาน Pop art เลยอ้ะ
♥~[เกลียดในสิ่งที่ฉันเป็น ยังดีกว่ารักในสิ่งที่ฉันไม่ได้เป็น] ~♥

สวยครับพี่ ดีครับผม...

เจ้าของรูป เค้าใช้ ฟูจิ 5600  มั่งถ้าจำไม่ผิด  เค้นกันสุดกล้องแล้วมั่งนั้นอ่ะ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ปัญหาแรกคือ ไม่อ่านกติกาการใช้ห้องครับ  ทำให้เพื่อนสมาชิกไม่ทราบรายละเอียด โดยเฉพาะข้อจำกัดเรื่องกล้อง  เพราะเพื่อนๆจะได้สามารถวิเคราะห์บน ข้อจำกัดที่มี ทุกคนเคยจับคอมแพคมาทั้งสิ้นครับ

สีสัน
ไปในลักษณะของ pop art จะดูดีครับ   เพราะรายละเอียดหาย น๊อยส์มาตรึม ทางเลือกมีไม่มาก  
เลือกใช้สีได้ดีแล้วครับ

องค์ประกอบ
1. หนักซ้ายไปนิด  ผมไม่แน่ใจว่าขยับได้ไหม ให้ มุมสะพาน บนซ้ายจรดกรอบรูปพอดี น่า จะทำให้พื้นที่สมดุล

ยังเค้นได้อีกหากใช้ขาตั้ง
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ต้องขออภัยที่ไม่ลงรายล่ะเอียด
fuji S5600   F8    Shuter Speed 13S  ISO64 เหตุที่  NOISE กระจาย เพราะ CCD แย่แล้วครับ

กลับไปยังรายบอร์ด