กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ถึงแล้วครับ ใช้เวลานั่งรถไฟ 45 นาที สู่สถานีสูงสุด กอนเนอร์แกรท

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ไปถึง พา ผบทบ. ไปถ่ายรูปตามระเบียบ ภาพวิว ต้องทีหลังคร้าบบบบบบ

ผบ.ทบ. ท่ามกลางหิมะตก อุณหภูมิ -8

ไกด์เชนนี่ ที่พาคณะเรา ขึ้นเขา

ผบ.ทบ. อีกซักรูป

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

นักท่องเที่ยวเดินขึ้นเขา

นทท. ชาวจีน เยอะมากกกก

ได้เวลานั่งรถไฟกลับ

ลงมาถึง ต่อรถไฟออกจากเมือง Zermatt lสู่เมือง ทาซ เพื่อไปต่อรถบัสที่ตีนเขา

ลาก่อน Zermatt แสนสวย

แล้วจะกลับมาใหม่

แผนที่เส้นทางครับ

ขอบคุณทุกท่านที่แวะมาชมครับ

ภาพชวนฝัน คงจะมีสักวันได้มีโอกาสไปเที่ยว แต่ตอนนี้ขอบริหารเงินให้พอกินถึงสิ้นเดือนก่อนนะครับ ^^

กลับไปยังรายบอร์ด