กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ตอบกลับ 29# naihoi

อ่านดูแต่ละใบ ของ โจ้ และ นายฮ้อย ก็เห็นด้วยทั้งหมดนะครับ
อันที่จริง  ส่วนหนึ่งน่าจะเป็น ความชัดเจนของกระทู้ด้วย  
กล่าวคือ บางภาพ เพื่อเล่าเรื่อง  บางภาพ เพื่อทัศนศิลป์  
คราวนี้พอมันมาปนๆในกระทู้เดียวกัน ก็เลยน่างงเหมือนกันว่าจะเอาไงกันแน่  น่าจะประมาณนี้ครับ

2017-5-11 10:26
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ตอบกลับ 31# sumphano

ผมเคยได้ฟังคำวิจารณ์ของคณะกรรมการภาพเล่าเรื่อง สิ่งที่คาดหวังจากภาพที่ได้คณะกรรมการต้องการทั้งสองอย่างครับ คือทั้งบอกเล่าเรื่องราวได้ กับมีความงามด้านศิลปะ 2สิ่งนี้ทำให้ภาพโดดเด่น
สำหรับผมผมก็ยังต้องฝึกต่อไปครับไม่เข้าเป้าสักที ได้1 ขาดตัว 2 ได้ 2 ขาดตัว 1 บางที่ก็ไม่มีเลย  

แต่ก็ขอให้สนุกในการถ่ายภาพครับ

ตอบกลับ 31# sumphano

อยากมีวิวหลังบ้านแบบนี้จังเลยครับ

กลับไปยังรายบอร์ด