กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ลูกสาวร่ำลาแมวชื่อชิโกะ...เป็นแมวที่เชื่องมาก สั่งได้เหมือนน้องหมา
ไม่อินดี้เหมือนแมวทั่วไป...หรือเรายังรู้จักกันไม่นาน

fyi

ที่พัก  10/10 Lake Villa  
มีออนเซ็น  บ้านหลังที่ผมเช่ามีแช่น้ำพุร้อนในตัวบ้านมองเห็นวิว
2 ห้องนอน 1 ห้องรับแขก   
1 ห้องน้ำ ชั้นล่าง ชั้นบนไม่มีห้องน้ำครับ
เจ้าของ service mind ดีมากๆ

2017-4-27 17:38

2017-4-27 17:38
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

กลับมาถึงโตเกียวตอนเย็น  ลูกสาวบอกเมื่อยขา และปวดท้อง
อยากพักละ....อ๊ากกกก
เธอทำมือล้อเลียนว่า ป่ะป๊าชอบแต่จะถ่ายภาพ ถ่ายภาพ....
โถ....ทริปนี้ ถ่ายน้อยสุดๆแล้วววว....

หลังจากเช้าที่ฟูจิ
จึงวันที่แทบไม่ได้ภาพอีกเลยครับ   
.
.
2017-4-27 17:47
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ได้กดมา นิดหน่อย ตอนเย็นๆ
แม่พาลูกสาวไปซื้อของตามใบสัง
เที่ยวกับครอบครัวก็แบบนี้นะครับ...
พบกันคนละครึ่งทาง  ลูกเป็นศูนย์กลาง
ภรรยา และเรา เป็นรองลงมา เอาตามใจเราเองหมดคงไม่ได้เนาะ
แหม่ะ ทไวไลท์ฟ้าบลูสวยๆแบบนี้  อยากไปโผล่ที่ไหนสักที่เพื่อถ่ายภาพนะ   
.
.
2017-4-27 17:52

พรุ่งนี้ เราชมซากุระกันต่อนะครับ...
ต้องไปทำธุระอื่นๆต่อแล้ว  แล้วพบกันครับ ใกล้จบแล้ว
“Mata ne!”  
またね!
.

2017-4-27 17:55

เรารวางแผนที่จะใช้เวลา ที่สวนนี้เพียง 1 ชม.
ให้ได้ขึ้นชื่อว่ามาถึงแล้วนะ
แต่ปรากฏว่า ใช้ไป ถึง 3 ชม. กว่า เพราะมันเพลิดเพลินจริงๆครับ
พร้อมๆกับเข้าใจเขาว่า  มันมีความสุขได้อย่างไร กับการชมสวนเป็นหมู่คณะแบบนี้
.
.

2017-5-1 10:13

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

2017-5-1 10:17

ลูกสาวเข้าไปเล่นกับเด็กคนนี้พักใหญ่เลย  

2017-5-1 10:20

พ่อก็ถ่ายรูปเพลิน...
.

2017-5-1 10:22

เราเลยมา ซื้อตั๋วรอบค่ำ ซึ่งลดราคาลงมา
แต่ก็จะได้เล่นของเล่นน้อยมาก....กรณีของเราคือ ไม่ได้เล่นเลยครับ
เพราะรอบนี้ตั้งใจมาดูโชว์เท่านั้น...
ใช่แล้ว...เราจะกลับมารอบหน้าอีกแน่เลย  

2017-5-1 10:30

เครื่องเล่นที่ลูกสาวอยากเล่น คือ ตรงนี้
แต่ป้ายแสดงที่แถวคิวว่า ต้องรอ 80 นาที...เลยต้องบ๊ายบาย
.
.
2017-5-1 10:35

เช้าวันต่อมา เราก็เดินทางกลับ
จริงๆเป็นการถ่ายภาพที่ผมอาจยังไม่สุด(เช่นเคย)...
แต่ในแง่ภาพรวม"การเดินทาง" ....ผมรู้สึกดีทีเดียวครับ....
การเดินทางเติมพลังให้เราได้จริงๆ

พบกันกระทู้หน้านะครับบบบ...
.
.

2017-5-1 10:40

เห็นภาพถ่ายของพี่พัน ทำให้ต้องเก็บเงินไปให้ได้สักครั้ง ^ ^
ภาพถ่ายทอดแนวท่องเที่ยว ครอบครัว ดูน่ารักอบอุ่นดีครับ ชอบๆ
รอชมกระทู้หน้าต่อครับ
Hello

เปิดฉากมาก้อเล่นเอาสตั้นเลยนะครับ
ภาพเปิดสวยมากครับ ถ้ายังไง วันไหนว่างๆ แนะนำเทคนิคการคิด กระบวนการถ่าย พร้อมทั้งขั้นตอนการจบหลังคอมฯ
ให้ทราบเป็นวิทยาทานแก่น้องๆ อย่างผมด้วยนะครับ (ดูขอมากไปหรือป่าวน้าาาาา ??)

ภาพ 4

ผมเป็นพวกที่อดไม่ได้จริงกับเรื่องการมองข้อติ
ส่วนตัวผมไม่ชอบเสาที่อยู่ขวามือนั้นเลย

แต่ผมเข้าใจได้ว่า แค่จะแทรกตัวเข้าไปถ่ายก้อน่าจะยากอยู่แล้ว
ในจะควันของธูปอีก และโอกาสที่จะถ่ายแล้วภาพเบลอก็น่าจะสูง แสงน่าจะน้อย
ยิ่งจะหาอากับกิริยาที่จะสื่อสารให้คนดูได้ทราบว่าขณะนั้น ผู้คนกำลังกวักควันธูปก็คงทำได้ยาก
น่าจะไม่ใช่การถ่ายเพียงแค่ครั้งเดียว อาจจะคัดมาแล้ว
ซึ่งพี่ก็ได้บอกแล้วว่า  action cam ได้มุมมองดีกว่า

รบกวนท่านใดที่สามารถแนะนำวิธีเอาภาพออกมาด้วยเถอะครับ ^_^

ภาพ 10a

ดูช่วยฝันดีครับ ชอบมากครับ

ภาพ 11h

น้องเค้าคงเก็บเป็นภาพความทรงจำได้ชัดเจนได้อีกนาน

ภาพ 12

ภาพนี้น่ารักมากครับ ลูกสาวหยอกล้อคุณพ่อได้อย่างมีสไตล์

สุดท้าย เหล่าจอมยุทธแม้นไม่ได้จับกระบี่มานาน
เมื่อได้จับกระบี่ขึ้นมาคราวใด ก็ร่ายร่ำ แสดงกระบวนท่าได้อย่างสวยงามเสมอ
สุดยอดครับพี่พัน ภาพสวย เล่าเรื่องได้น่าติดตามเหมือนเคยครับ

ตอบช้าไปนิดครับ ภารกิจเยอะเหลือเกินครับช่วงนี้ ถึงงานเยอะแต่เรื่องภาพเราก็ไม่หยุด...ฮิๆ คำขวัญใหม่ บ้านบั๊ก ฮาๆ

เข้าเรื่องเลยครับ  ผมว่าชุดนี้ยังเป็นชุดที่แสดงถึงควาบออุนของครอบครัว ที่พ่อหมีทำได้ตามคอนเซปที่เป็นยี่ห้อของพ่อหมีเองครับ กลายเป้นโลโก้ที่เป็นสไตส์พ่อหมี แห่งบ้านบั๊ก

รูปเปิด นี้อย่างสวยครับ เลยเอาขึ้นหน้าหนึ่งเต็มๆให้ชมกันจุใจ
ภาพ 2 ภาพ 3 เป็นการเล่าที่มาที่ไปของช่วงเวลา ผมว่าองค์ประกอบมันยังไม่ดึงสายตาคนชมมากนัก

ภาพ 4 โอเค บ่งบอกว่าญี่ปุ่น นางแบบนี้ยิ้มกว้าง

ภาพ 5 อย่างที่โจ้บอกครับ องค์ประกอบมันไม่สวยนัก ทั้งเสา ทั้งหน้าคน ซ้าย ขวา  อาจจะหาจังหวะยากก็ได้เพราะท่าทางคนจะเยอะพอสมควร

ภาพจาก action cam ก็น่าจะเหมือนกล้องเรานี้ละครับ ถอดเมมโมรี่มาอ่าน ก็ได้เลย

ภาพ 6 ทั้งสองภาพผมว่าไม่น่าใช่นะ

ภาพ 7 ดูแล้วดีดี ท่าจะชอบ ภาพอย่างนี้นึกถึง ก่อนพ่อหมีไปปันหยี่ รูปสะท้อนกระจกรถ  

ภาพ 8 ผมมองว่า บนได้ ล่างขัด นะครับ แต่ก็เป็นภาพให้เล่าว่ารีบไปให้ทันเวลา

ภาพ 9 ภาพนี้งดงามสมแล้วที่ต้องรีบให้ทันแสง

ภาพ 10 ภาพลายเซ็นต์พ่อหมี อีกภาพหนึ่งครับ ชอบๆ

ภาพ 11 ภาพนี้สตรีทเยี่ยมๆ  

ภาพ 12 ภาพในเล่าช่วงเวลาเท่านั้น ยังไม่ดึงดูดนักครับ

ภาพ 13 ภาพนี้ ผมมองว่ากำลังจะสวย แต่ทำไมมันขัดๆ หรือว่าพื้นมันไม่สมดุล

ภาพ 14 ภาพนี้ นึกถึงนกที่ปิน ในเมืองใหญ่ ครั้งที่แล้วครับ

ภาพ 15 โอ้ว....ภาพนี้ต้องขยาย

ภาพ 18 เป็นภาพที่น่าชมครับ เล่นกับการเคลื่อนไหว ได้นายแบบมาจากไหนครับ

ภาพ 19 ภาพนี้เป็นภาพเล่าช่วงเวลา นายแบบนางแบบได้ แต่ต้นไม้ไม่เป็นใจ

ภาพ 20 ใจจริงผมชอบภาพนี้กว่าภาพเปิดนะ สองจิตสองใจว่า first page จะเอาภาพนี้แทนไหม จึงให้ขาแลนด์ก่อน

ภาพ 21 ภาพนี้ต้องขยาย และใหญ่กว่าเดิมครับ

ภาพ 22 23  25 อาจจะยังไม่เท่าไหร่มากนักครับ

ภาพ 24 นี้เล่าเรื่องได้ดีเลย

ภาพ ปิด คิดว่าเหมือนยังไม่ปิด รอชมภาคต่อครับ

โดยรวมๆเป็นชุดที่น่ารัก เล่าเรื่องได้ตามสไตส์ท่องเที่ยวแนวครอบครัวอบอุ่น ครอบครัวต้องมาก่อน เรื่องทุ่มเทเพื่อให้ได้ภาพนั้นว่ากันอีกที

เดี๋ยวรอภาคต่อครับ

ตอบกลับ 28# peezaar

ขอบคุณ โจ้ peezaar   ครับ
อันที่จริง นี่เลือกภาพ ยากมากครับ
ช่วงที่โพสนี่ผมยังทำภาพไม่เสร็จเลย แต่หากดองไว้ คิดว่าคงนานไม่มีกำหนด เลยเปิดกระทู้ไปก่อน ฮ่าา

ขอบคุณมากๆอีกครั้งครับ  คำติชมนั้นเห็นด้วยนะครับ เป็นการพัฒนาในคราวต่อๆไปครับ
.
.

2017-5-11 10:14

กลับไปยังรายบอร์ด