กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
วันนี้ มาโพสต์ ห้องวิเคราะห์ นำภาพมาให้เพื่อนๆๆวิเคราะห์

อุปกรณ์

nikon d60
55mm
f/5.6
1/200 sec.
iso 200

ฝากวิเคราะห์ด้วยครับขอบคุณ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

จากข้อมูลผมว่าใช้ ISO 100 ยังได้ครั ชัตเตอร์เหลือ ๆ
ชอบมุมมองครับ อีกฝั่งสว่างอีกฝั่งมืด ดูขัดแย้งกันดี แสงเงาสวยครับ
แต่อยากให้เพิ่มความคมชัดเข้าไปอีกครับ

ถ้าชัดละก็ กินขาดเลยแสงดีแล้ว คอมโพสได้

จริงๆๆๆรูปต้นฉบับมันก็ชัด แต่พอย่อลงเวปแล้วไม่ชัดเท่าที่ควร

ตอบกลับ 4# hao2499

อะไรกันท่าน มาจาก pixpro ไม่รู้วิธีย่อไฟล์ได้ไง
แบบนี้ต้องเขียนลง digital darkroom ซักกระทู้ 5555

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ขนาด file ที่นี่ 250 kb จ้า

ทุกอย่างโอเคแล้ว ขาดความคมชัดอย่างเดียวงับ
♥~[เกลียดในสิ่งที่ฉันเป็น ยังดีกว่ารักในสิ่งที่ฉันไม่ได้เป็น] ~♥

ขอโทษก๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

กล้องเล็กหัวใจใหญ่

จริงๆๆๆรูปต้นฉบับมันก็ชัด แต่พอย่อลงเวปแล้วไม่ชัดเ ...
hao2499 โพสต์เมื่อ 2010-7-14 16:13

ตัวอย่างที่ไม่ดีนะครับ น้องๆหนูๆอย่าเอาอย่าง ดทษเวบเฉยเลย -*-
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ขอโทษครับบบบบบบบบบบบบ
ไม่ได้โทษเวป แต่โทษโปรแกรมที่ย่อครับผม

กลับไปยังรายบอร์ด