กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
แม่มดชอบขีด ๆ เขียน ๆ ค่ะ..ชอบมาก่อนจะจับกล้องถ่ายรูปเสียอีก
ช่วงนี้ที่หายหน้าหายตาไป..เพราะพยายามเอาดี (ให้ได้) ในเรื่องงานเขียนอยู่
สำหรับคนที่สนใจ อยากลองส่งเรื่องสั้น ไปที่ขายหัวเราะ-มหาสนุก ..ตามกติกาด้านล่างเลย ไม่ยากค่ะ

"ผู้ส่งผลงานขอรับรองว่า ภาพการ์ตูน ข้อเขียน เรื่องสั้นและบทความที่ส่งมาด้วยกันนี้
ผู้ส่งผลงานเป็นผู้สร้างสรรค์ขึ้นโดยมิได้ลอกเลียน ดัด แปลงงานของผู้อื่น
และหากภายหลังบริษัทตรวจพบว่า ภาพการ์ตูน ข้อเขียน เรื่องสั้นและบทความที่กล่าวข้างต้นนี้
เข้าข่ายลอกเลียน ดัดแปลง งานของผู้อื่น ผู้ส่งผลงานยินยอมให้บริษัทมีสิทธิยกเลิกการให้ค่าตอบแทน
และพันธะต่างๆที่ทางบริษัทจะต้องรับผิดชอบ ต่อผู้ส่งผลงานทั้งหมด และให้ผู้ส่งผลงานทุกคน
ส่งสำเนาบัตรประชาชน ( ส่งเพียงครั้งเดียวเท่านั้น ทางบริษัทจะเก็บไว้เป็นหลักฐานสมาชิก )
มาทางไปรษณีย์ตามที่อยู่ ด้านล่าง หรือ แฟกซ์มาที่ 02-6419955 ต่อ 313
หรือ สแกนแล้วส่งมาเป็นอีเมลล์ที่ member@banluegroup.com
โดยให้ระบุชื่อที่ใช้ในการ สมัครสมาชิกและเบอร์อีเมลล์ให้ชัดเจน
ผู้ส่งผลงานท่านใดที่ไม่ได้ส่งสำเนาบัตรประชาชนเข้ามาเพื่อยืนยันสิทธิ์ ทางบริษัทขอสงวนสิทธิ์ในการ ไม่พิจารณาผลงาน"

แบ่งตามประเภทดังนี้
1. เรื่องสั้น 1 เรื่อง ค่าตอบแทน 2,000 บาท
    ความยาว 4 หน้ากระดาษ A4 ขึ้นไป
    ขนาดตัวอักษร 14 pt
    เขียนได้ทุกแนวไม่จำกัด

2. ไอเดียการ์ตูนเรื่องสั้น ค่าตอบแทน 700 บาท
    เขียนบรรยายเรื่องให้เข้าใจว่าใครทำอะไรกับใครที่ไหน ความยาวเรื่องไม่จำกัด

3. ไอเดียแซว ค่าตอบแทน 600 บาท
    วาดหรือเขียนอธิบายมุขที่แซวให้เข้าใจว่าใครทำอะไรกับใครที่ไหน เพื่อให้นักเขียนมาวาด
    เป็นภาพ 4 ช่องต่อ 1 หน้า จำนวน 2 หน้า

4. ไอเดียการ์ตูน ค่าตอบแทน 150 บาท
    เขียนอธิบายหรือวาดมาเป็นแบบและเขียนมุขพร้อมข้อความ
    จะเป็นแบบ 3 ช่อง, ครึ่งหน้า หรือ เต็มหน้าก็ได้ครับแล้วแต่การนำเสนอ

5. กลอนหักมุมมัดยิ้ม ค่าตอบแทน 150 บาท
    กลอน 1 บท 4 บรรทัด หรือมากกว่านั้น

6. ขำขัน ค่าตอบแทน 200 บาท
    เขียนเรื่องความยาวได้ตั้งแต่ 3 บรรทัด ขึ้นไป

*ส่งมาเป็น .doc, .txt, .jpg หรือ .gif เท่านั้น ขนาดไม่เกิน 200KB
พร้อมเขียนชื่อจริงนามสกุลจริง ที่อยู่ และ เบอร์โทรศัพท์ที่ติดต่อได้ภายในงาน เพื่อความสะดวกในการติดต่อกลับ
**การพิจารณาผลงานใช้เวลาไม่ต่ำกว่า 1 เดือน เนื่องจากมีผลงานเข้ามาเยอะ บอกอ ต้องพิจารณาเองทุกบทความ เพื่อคุณภาพของหนังสือทุกๆ สัปดาห์

ไฟล์ที่แนบควรเป็นไฟล์ Microsoft Word ที่ใช้ Font Tahoma ขนาด 12
♥~[เกลียดในสิ่งที่ฉันเป็น ยังดีกว่ารักในสิ่งที่ฉันไม่ได้เป็น] ~♥

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ขอให้แม่มดสมหวังในทุกสิ่งที่รัก และตั้งใจทำนะครับ

ขอบคุณค่ะ พี่เพลินนนน

อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ ..

http://www.banluegroup.com/
♥~[เกลียดในสิ่งที่ฉันเป็น ยังดีกว่ารักในสิ่งที่ฉันไม่ได้เป็น] ~♥

ของขวัญชิ้นแรกที่ผมซื้อให้อดีตเพื่อนคนหนึ่งสมัยเรียนหนังสือ (ปัจจุบันคือภรรยา) เป็นน้ำหอมลาคอส...ที่ได้เงินจากการส่งเรื่องสั้นลงหนังสือขายหัวเราะนั่นเองครับ   15 ปีที่แล้ว ค่าเรื่องก็ 2000 บาท...
ตอนนั้นรูสึกว่าจะเอาเงินพ่อแม่ไปซื้อของให้สาวก็แอบกระดากบ้างไรบ้าง
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

น่าสนใจดีจังเลยครับ ผมเคยพยายามแล้ว เขียนได้แค่หน้ากระดาษนึงก็แย่เลย ถ้าอารมณ์ไม่พาไปมันก็เขียนไม่ออกเลยครับ คุณผ่านตรงนั้นมาได้สุดยอดเลยครับ ส่วนผมยอมครับ อิอิ
ภาพประกอบจากอินเทอร์เน็ตนะครับ ^^

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

http://sassywitch.exteen.com

ชิ่งไปตามหาความฝันก่อนนะคะ

น่าสนใจๆ
"บางอย่างเกิดมาเพื่อกินขยะบนชายหาด แต่บางอย่างก็เกิดมาเพื่อปฎิเสธ เงื่อนไข -- ข้อ จำกัด เหล่านี้"

หนังสือพิมพ์มติชนสุดสัปดาห์ จะเปิดรับต้นฉบับและประกวด เรื่องสั้น-บทกวี ตั้งแต่วันที่ 1 มีนาคม 2554 - 31 พฤษภาคม 2554

เรื่องสั้น ความยาวไม่เกิน 5 หน้ากระดาษ เอ4 ไม่จำกัดรูปแบบและเนื้อหา

กวี ความยาวไม่เกิน 1 หน้ากระดาษ เอ4 ไม่จำกัดรูปแบบและเนื้อหา จะมีฉันทลักษณ์หรือไม่มีก็ได้

รวมทั้งไม่จำกัดคุณสมบัติผู้ส่งเข้าประกวด แต่จำกัดชิ้นงานที่ส่ง อย่างละ 1 ชิ้นเท่านั้น

เรื่องสั้นและบทกวีที่ผ่านการคัดเลือก จะถูกตีพิมพ์ใน มติชนสุดสัปดาห์

ตั้งแต่เดือนพฤษภาคม 2554 ถึง พฤษภาคม 2555 ระยะเวลา 1 ปี ซึ่งอาจยืดหยุ่นมากกว่านั้นตามความเหมาะสม

ทุกเรื่องที่ตีพิมพ์ จะได้รับค่าเรื่อง และหลังจากนั้นจะให้คณะกรรมการผู้ทรงคุณวุฒิภายนอก ตัดสินเพื่อคัดเลือกรางวัลชนะเลิศ รองชนะเลิศ และชมเชย

โดย

เรื่องสั้น รางวัลชนะเลิศ 50,000 บาท

รองชนะเลิศ 2 รางวัล รางวัลละ 30,000 บาท

ชมเชย 3 รางวัล รางวัลละ 10,000 บาท

บทกวี รางวัลชนะเลิศ 30,000 บาท

รางวัลชมเชย 3 รางวัล รางวัลละ 10,000 บาท

ส่งมายัง
กองบรรณาธิการมติชนสุดสัปดาห์
เลขที่ 12 ถนนเทศบาลนฤมาล หมู่บ้านประชานิเวศน์ 1
แขวงลาดยาว เขตจตุจักร กรุงเทพมหานคร 10900
( ประกวดเรื่องสั้น)หรือ ( ประกวดบทกวี)

หรือส่งมาทางเมล์ weekly_matichon@hotmail.com
หรือขอรายละเอียดโทร 02-589-0020 ต่อ 1330
ตอนนี้มีประกาศในมติชนสุดสัปดาห์ ฉบับวันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2554 หน้า5 หน้าบทนำ

สำนักพิมพ์กำมะหยี่เปิดรับต้นฉบับเรื่องสั้นอย่างสั้น

ประกาศสั้นๆ เรื่องเปิดรับต้นฉบับเรื่องสั้นอย่างสั้น

สำนักพิมพ์กำมะหยี่ขอส่งเทียบเชิญนักเขียนและนักชอบเขียนทุกท่านส่งเรื่องสั้นอย่างสั้น (Flash Fiction) เพื่อพิจารณาคัดเลือกก่อนรวมเป็นเล่ม

กติกาง่ายๆ สั้นๆ : เรื่องราวสั้นๆ ไม่เกินหนึ่งหน้า A4 ขนาดตัวหนังสือ 14 pt
ส่งคนละกี่เรื่องก็ได้ เรื่องแนวไหน ธีมอะไรก็ตามใจ
เขียนเสร็จแล้วส่งมาที่ gammemagie@gammemagie.com
กำหนดส่งต้นฉบับ ตั้งแต่วันนี้จนถึงวันที่ 5 ตุลาคม 2554

หากสนใจใคร่รู้ว่าเรื่องสั้นอย่างสั้นเป็นอย่างไร ลองพิมพ์ "เรื่องสั้นอย่างสั้น (Flash Fiction)" ถาม google ดูนะคะ

ตอนนี้กำลังดิ้นรนทำอะไรบางอย่างเงียบ ๆ
เพราะยังไม่สำเร็จซะที...ก็เลยเหมือนยังไม่ได้ลงมือทำอะไร T__T

http://www.hum.ru.ac.th/

ประกวดรางวัลวรรณกรรมรามคำแหง ฮาฟ ^^

กลับไปยังรายบอร์ด