กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

สวัสดีปีใหม่ ปี 2559 กับชาวบั๊กทุกท่านครับ

การถ่ายภาพของชาวบ้านบั๊กเข้าสู่ปี 2559 แต่ละท่านก็เพิ่มพูลประสบการณ์ไปอีกขวบปี คาดหวังว่าคงไปในทางที่ดี

สำหรับผมก็ยังดำเนินการต่อไปในรูปแบบของนายฮ้อย  ผมหวังว่าปีนี้จำนวนทริปจะเพิ่มขึ้น

นั่นก็รวมถึงเรื่องมุมมองที่คาดหวังว่าต้องดีกว่าเดิม

สุขสันต์วันปีใหม่ทุกๆๆท่านครับ

2016-1-4 13:02

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

เมื่อปี 54 ผมขับรถผ่านเส้นอำเภอหนองแซง-สระบุรี เหลือบไปมองข้างทางที่เป็นทุ่งนาเห้นฝูงเป็ดไล่ทุ่ง ชึ่งขณะนั้นรถก็วิ่งผ่านไปไกลแล้วละ

หัวสมองนึกภาพวิถีชีวิตคนเลี้ยงเป็ดไล่ทุ่ง ว่ะ..มั่วแต่คิด..ผมเลยเลี้ยวกลับไปเก็บภาพ...

นับว่าคุ้มค่ามาก เพราะได้สัมผัสวิถีชีวิตการเลี้ยงเป้ดไล่ทุ่ง แถมได้ภาพมา..ถึงจะยังต้องปรับปรุงเยอะก็เถอะ

..ถือว่าเป็นจุดเริ่มต้น ในวิถีตากล้อง..นายฮ้อย

2016-1-12 13:08

2เท้าปีนป่าย 2มือกำไม้ยูคาที่แห้งเปราะ ขึ้นสู่ยอดองค์พระใหญ่

ถึงจะสูงแค่ไหน...เราก็ยังมีแรง....2ขวดเลย นะ

2016-1-13 15:32

กลับไปยังรายบอร์ด