กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
เดินวนรอบชั้นสอง..สามารถมองเห็นลวดลายหลากสีบนพื้นได้ชัดเจน

2015-11-16 19:03

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

2015-11-16 19:05

พบเห็นความสวยงามของลวดลายการตกแต่งด้วยถ้วยกระเบื้อง,หินสีต่างๆ เกือบจะทุกที่เลยทีเดียว..

2015-11-16 19:07

วัดพระธาตุผาซ่อนแก้ว..เป็นวัดที่สวยงามโดยรอบบริเวณ แต่เสียดายที่มีเวลาน้อยจึงเก็บภาพมาไม่มากนัก ไว้หากมีเวลาค่อยแวะไปซ้ำใหม่ ลากันด้วยภาพนี้ละกันนะครับ..ไว้มีโอกาศได้เที่ยวพักผ่อนจะเก็บภาพมาฝาก ให้ติชมกันเหมือนเคยนะครับ..

2015-11-16 19:13

สวยสุดๆ เลยครับ เดี๋ยวต้องหาโอกาสไปมั่้ง จะได้เก็บภาพสวยๆ แบบนี้ครับ
Hello

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

สวยงามมากครับ  
หมอกงามๆ โอย  อยากไปบ้างเลยครับ  
ในกลุ่มวัดผาซ่อนแก้ว มีบ้างที่องค์ประกอบ (ในแง่สมดุลภาพ) ยังไม่ลงตัวนักในความเห็นส่วนตัวผมนะครับ  แต่ก็ไม่ได้ถึงกับทำให้ภาพเสียหายอะไรนัก
เยี่ยมครับ Keep walking Keep Shooting
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ได้ท่องเที่ยวและมีภาพมาฝากด้วยก็ถือว่าสุดยอดแล้วครับ

ชุดนี้ต้องภาพนี้ครับ

แต่ขอคอนทราสเพิ่มขึ้นอีนิดครับ

ตอบกลับ 20# aeh_ad
ขอบคุณครับ..เขาค้อเป็นสถานที่ ที่เต็มไปด้วยสายหมอกและวัดสวยๆ เหมาะสำหรับไปเก็บซ้ำมากครับ..

2015-12-16 21:45

ตอบกลับ 21# sumphano
ขอบคุณสำหรับข้อคิดเห็นดีๆ..ฝากบอกกันได้ครับ เพราะบางครั้งผมเองก็มองผ่านไปบ้างเหมือนกัน เวลาผ่านไปพอกลับมาดูอีกครั้ง ถึงจะมองเห็นก็มี..

2015-12-16 21:55

ตอบกลับ 22# naihoi
จะพยายามเก็บภาพมาฝากทุกครั้งที่ได้ออกท่องเที่ยวพักผ่อนนะครับ..ขอบคุณอีกครั้งครับ

2015-12-16 22:03

คอนทราสไม่จัดจนเกินไปครับ กำลังสวย

สวยๆหลายรูปครับชอบที่สุดก็รูป 12 -19

ส่วนตัวผมชอบภาพ 10-11 ครับ

ปล. ภาพถ่ายวิวทิวทัศน์ ผมชอบสังเกตุและจำผิดภาพเอียงเป็นพิเศษ เบื่อตัวเองจิงๆๆเชียว

วัดกองเนียม เด่นที่ต้นตาล จดจดจด

ทะเลหมอกของจริงแน่นๆขาวๆ
ไม่เคยได้กับเขาบ้าง น้ำตาจิไหล๋

อาจมีปรับภาพโหดบ้าง

แต่ก็มีมุมสบายๆ

ขอบคุณคร้าบบบบ

กลับไปยังรายบอร์ด