กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
เป็นตัวอย่างภาพ ไม่ใช่การเทสต์นะครับ เอารูปมาให้ดูกัน เลนส์หลักพัน ใช้สนุกเกินราคาไปไกล หาได้แถวๆเวปThaid กะห้องมือหมุน มีทั้งใหม่แกะกล่อง และมือสอง เม้าท์ M42 Nikon Canon มีหมด ตามสั่ง
ถ่ายด้วย Nikon D600 picture style:Landscape, f8 ,iso 320 ,wb Auto ,jpeg file : process ด้วย LR และ ps

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

รูปเล็กไปหน่อย

ทำไม่ตองใช้Mode Landscape : ลืมปรับกล้องกลับ ฮ่าๆๆๆ

ทำไมต้องเปิด f8 :มันชัดไปหมด โฟกัสยาก แดดร้อนเหงื่อเข้าตา

ประชิด

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

อาศัยเปิด f8 แล้วกดไปเรื่อย

ย้อนแสงตรงๆ

ลองถ่ายตรงๆ กว้างๆ

[attach]20728[/attach]ถ่ายมาอันเดอร์ แล้วดึง

กว้างขนาดนี้ล่ะครับ คิดดู...
หมดละครับ ถ้ามีภาพอีกจะมาลงเพิ่มให้...ขอบคุณครับ....

่บ่ะน่าสนใจเลยทีเดียวครับ
กำลังมองหาfisheye ใช้อยู่พอดี แต่กล้องผมเป็นตัวคูณต้องมองหา 8mm แล้วละ

เพราะชอบมุมกว้างๆ น่าจะถ่ายสนุก แต่ก็ติดตรงที่ค่าตัวยังหลักหมื่นอยู่นี้ละ

กลับไปยังรายบอร์ด