กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ยอดเยี่ยมเลยครับ ขนาดแดดเปรี๊ยงๆ ยังได้ภาพงามๆขนาดนี้

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ภาพและมุมมอง สวยมากครับ แสงจ้าขนาดนี้ยังคุมโทน ได้เยี่ยมเลย ขอบคุณที่เอาภาพสวยๆ มาให้ชมครับ
Hello

สวยงาม อลังการดีมากๆครับ  อยากไปถ่ายบ้างเลยครับ
ส่วนตัวผมชอบใบที่ 4 ดูอลังการดีทีเดียวครับ   ใบที่ 5 นี่ก็สวยครับ
แถวๆนี้  คนถ่ายวัดมีเยอะเลยครับ  เพราะไม่ค่อยได้ออกจากบ้านไปไหนกันครับ
เพียงแต่วัดแถวบ้านจะไม่ได้สวยเท่านี้ครับ

รอชมต่อๆไปนะครับ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ชุดนี้แจ่มเหมือนกระทู้แรกเลยครับ ภาพออกมาโดดเด่นด้วยท้องฟ้าใสๆ มีรายละเอียดด้วยเทคนิค HDR
ผมชอบภาพนี้ ดูมันมีเอกภาพดีครับ

มีปูนปั้นที่เป็นจุดเด่น มองเห็นเจดียือยู่เบื้องหลัง แอบคิดในใจมีหลวงพี่เดินผ่านมาด้านซ้าย แหมน่าชม

วัดป่าสว่างบุญผมเคยไปหลายครั้ง แต่ละครั้งไปแบบรีบๆ เลยไม่ได้ภาพเด็ดมาให้ชมมากนัก ขอบคุณคุณ Onepiece เอาภาพสวยๆมาฝากครับ

ตอบกลับ 16# peezaar
โชคดีที่ท้องฟ้าเป็นใจ ด้วยนะครับ..

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ตอบกลับ 17# aeh_ad
ขอบคุณครับ.. ส่วนเสริมเรื่องมุมมองของแต่ละทริป ส่วนใหญ่ก่อนไปแต่ละสถานที่นั้นๆ ผมค้นรูปใน google เลือกหมวดรูปภาพ แล้วดูภาพทั้งหมดเพื่อที่จะไม่พลาดมุมมองที่เรายังไม่เคยเห็น หรือสามารถเอามาต่อยอดเป็นมุมมองของเราด้วยน่ะครับ..

ตอบกลับ 18# sumphano
ครับ ผมก็เช่นกันนะ เวลาหยุดก็มีน้อย เลยได้แต่คอยเก็บภาพใกล้ๆก่อน หากมีโอกาสลาหยุดหลายวันเมื่อไหร่ คงจะมีภาพช่วงเวลาอื่นมาแบ่งปันกันนะครับ.. แต่อย่างน้อยการ เข้าวัดก็ได้บุญ แถมได้ภาพกันมาบ้าง ก็ยังดีนะครับ..

ตอบกลับ 19# naihoi
วัดป่าสว่างบุญแห่งนี้ ผมมองว่ายังไปเก็บภาพได้อีกนะ ยังมีอีกหลายมุมมอง หลายช่วงเวลา ยิ่งหากสถานที่ด้านในสร้างเสร็จเมื่อไหร่แล้วล่ะก็..คงเก็บภาพกันได้เพลินๆเลยล่ะ.
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำด้วยครับ ..ภาพที่กำลังก่อสร้างบริเวณองค์พระนอน..

2015-8-27 09:30

สวย.........สวยเลยแหล่ม
www.facebook.com/phommarin.bo

กลับไปยังรายบอร์ด