กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ภาพนี้ ต้องยืนหลังพิงกำแพงร้อนๆ เลยทีเดียวครับ..
15_DSC9235-HDR copy.jpg
2015-7-28 19:22

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

หลังจากร้อนทั้งคนทั้งกล้อง ทั้งคนถือร่ม..ก็ออกเดินทางวัดสุดท้ายทริปนี้
- วัดมหาธาตุ กับ มุมมหาชน
16_DSC9243 copy.jpg
2015-7-28 19:26

วัดนี้มีเวลาเก้บภาพน้อย.เนื่องจากร้อนมาสองวัด ประกอบกับต้องกลับ กทม.อีก..
17_DSC9258-HDR copy.jpg
2015-7-28 19:29

ลากันด้วยภาพนี้นะครับ..โอกาสหน้า หากมีเวลาจะแวะมาโพสอีกนะครับ (เอ่อ..รู้สึกว่าภาพที่โพส มันจะใหญ่ไปมั๊ยอ่ะ )
ปล.ติชมกันได้ แสดงข้อคิดเห็นตามสบายเลยครับ ตัวผมเองก็กำลังหัดทั้งหน้ากล้อง+หลังกล้องไปพร้อมกัน ยังรู้สึกว่ายังไม่นิ่ง ยังไม่พบ Style ของตัวเอง เผื่อมีข้อคิดอะไรที่ตัวเองยังมองๆหา และลองปรับดูครับ ^^
_DSC9275-HDR copy.jpg
2015-7-28 19:39

ได้เมฆกับฟ้าแจ่มใจก็มีชัยไปกว่าครึ่งแล้วครับ
โดยรวมดูดี น่าจะมีมุมเจาะเน้นๆเสริมเปลี่ยนอารมณ์บ้าง

ขนาดภาพของเว็บความกว้าง 1600px ขนาดไฟล์ไม่เกิน 1MB ต่อภาพครับ

ชอบใบนี้ครับ ถึงแม้จะโค้งเยอะไป แต่ก็ยังชอบ

ยินดีต้อนรับครับพ้ม

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

โทนภาพดูสบายตาดีครับ ชอบๆ คุมโทนได้ดีเลย ภาพดูอลังการสวยดีครับ
Hello

ภาพดูสนุกสนานกับมุมไวด์ และ การโพรเสส HDR ไปด้วยกันได้ดีกับสภาพแสงอีกด้วยครับ

เรื่องเบี้ยวจากเลนส์เป็นรสนิยมเฉพาะ  ส่วนตัวผมเองก็ไม่ซีเรียส ยกเว้นแนว สถาปัตยกรรม
cityscape เท่านั้นเอง   แต่เรื่องเอียง ผมว่าจำเป็นต้องระวังครับ

โดยรวม ยอดเยี่ยมนะครับ  ยินดีต้อนรับครับผม
บ้านอาจเงียบๆสักหน่อยนะครับ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

พึึ่งเข้ามาชม ผมชอบภาพนี้ครับ
2015-7-31 19:54

เดี๋ยวมาต่อครับ พอดีเม้นท์จากมือถือ

เเจ่มจริงๆ เคยถ่ายแต่เฟรมเดียวแล้วมาดึง จนลึมไปว่าbkt ขอ
นิคยอดเยี่ยมแค่ไหน..สวยทุกรูปเพราะผมก็แนววัด อิอิ..ยินดีต้อนรับครับ

ตอบกลับ 20# kandb
ขอบคุณครับ..

-ภาพนี้ก็พยายามถอยห่างสุด เพื่อหลีกเลี่ยงการบิดเบี้ยวของเลนส์ไวด์เหมือนกันครับ
  แต่ด้านหลังติดองค์พระ เลยจำยอมเพื่อเก็บองค์ประกอบภาพที่อยากจะได้น่ะครับ
-ส่วนภาพมุมเจาะคราวหน้าจะลองดูครับ ^^ พอดีมีเวลาน้อยอีกอย่างอากาศร้อนด้วย
ทริปนี้เลยได้ภาพมาน้อย อย่างภาพนี้ใช้เลนส์ Fix 50 1.8G

2015-8-2 21:24

ตอบกลับ 21# aeh_ad
ขอบคุณครับ

ตอบกลับ 22# sumphano

เห็นด้วยเลยครับเรื่องเบี้ยวจากเลนส์ หากนำไปใช้กับภาพแนวสถาปัตยกรรม หรือ cityscape ต้องระวังจริงๆเนื่องจากมีเส้นสาย ทั้งแนวตั้งแนวนอนเยอะ
ส่วนเรื่องเอียง..ผมลองย้อนดูภาพละ เอ่อ มีหลายภาพเหมือนกันแฮะที่เอียง ไม่มากก็น้อย ..อิอิ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ..
**บ้านนี้เท่าที่เข้ามาลองโพส ก็เงียบจริงๆ แต่..เมื่อโพสก็มีทยอยกันมาให้ความคิดเห็นนะครับ ซึ่งผมคิดว่าดีกว่ามีเยอะ แต่กดไลค์อย่างเดียวน่ะครับ**

ตอบกลับ 23# naihoi
ขอบคุณครับ..รอความเห็นได้ครับ

ตอบกลับ 24# cefiro
..ขอบคุณครับ
ชอบแนววัดเหมือนกัน จริงๆแล้ววัดวาอารามนี่ เป้นสถานที่ๆฝึกหัดถ่ายภาพที่หาได้ง่ายๆอันดับต้นๆของบ้านเมืองเราจริงๆ
เพราะไม่ว่าจะอยู่จังหวัดไหน ก้มีทั้งนั้น. มีภาพวัดยังงัยก็แบ่งปันกันชมนะครับ

ผมชอบใบนี้ครับ

กลับไปยังรายบอร์ด