กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ตอบกลับ 30# chaiyaritta

โดยส่วนตัวผมคิดว่ามื้อนี้อร่อยสุด เนื่องจากเป็นบุฟเฟ่ต์ อาหารหลากหลาย ที่สำคัญ ผมชอบกาแฟสดจากเครื่องครับ
009FTB 3O7A9411-aj-resize.jpg
2015-4-30 22:03
chaiyaritta

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ตอบกลับ 31# chaiyaritta

เดินทางกันต่อนะครับทางเส้นนี้รถบัสวิ่งเข้ากลางภูเขาหิมะเลยครับ เส้นทางเลยดูสวยแปลกตา
บรรยากาศแตกต่างกับนั่งรถไฟเลยครับ
010FTB 3O7A9425-aj-resize.jpg
2015-4-30 22:04
chaiyaritta

ตอบกลับ 32# chaiyaritta

อย่างที่บอกครับว่าภาพที่ได้โดยส่วนใหญ่จะถ่ายผ่านกระจกนะครับ ไม่ว่ากระจกรถไฟหรือรถบัสก็วางองค์ประกอบยากครับที่เห็นภาพแน่นๆไปบ้าง เป็นเพราะผมถ่ายภาพช่วง105 แล้วเอามาcropซะส่วนใหญ่นะครับ
011FTB 3O7A9423-aj-resize.jpg
2015-4-30 22:06

chaiyaritta

ตอบกลับ 33# chaiyaritta

ถนนงูกับภูเขาหิมะ
012FTB 3O7A9432-aj-resize.jpg
2015-4-30 22:09
chaiyaritta

ตอบกลับ 34# chaiyaritta

เคยได้ยินที่คนเค้าบอกไว้ว่าไปฮันนีมูลต้องสวิสสิ เพราะบรรยากาศโรแมนติกมากแต่ก่อนผมคงไม่เชื่อ แต่วันนี้ ผมเชื่อแล้วครับ ว่าบรรยากาศมันพาไปจริงๆ
013FTB 3O7A9392-resize.jpg
2015-4-30 22:10

จบการเดินทางในวันที่4 แล้วนะครับ
chaiyaritta

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ภาพ ชมสบายๆ  บอกเล่าเรื่องราวเบาๆ สั้นๆ
ผมอ่านไปเพลินๆ  จบเร็วมากอีกแล้ว  งงๆเหมือนกันครับ ว่าทำไมจบเร็วขนาดนี้
นี่มัน สามสิบกว่าใบจริงๆรึ ผมต้องดูจำนวนภาพอีกที  
ยอดเยี่ยมและเพลิดเพลินมากๆครับ  

อีก 1 กระทู้ ผมเก็บไว้อ่านต่ออีกวัน กลัวเข้ามาบ้านแล้วไม่มีอะไรเหลือให้อ่านละ
ต้องอดใจ ไม่คลิกเปิดกระทู้ล่าสุดครับ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

เหมือนจะมีต่อนะ ผมเลยไม่กล้าเม้นท์

ชุดนี้อาจมีข้อจำกัดเรื่องตำแหน่งยืนถ่ายภาพ ดังที่คุณชัยบอกว่าถ่ายภาพผ่านกระจก
แต่โดยรวมภาพสวยงามครับ บรรยากาศดีน่าเที่ยว  ช่วง street ก็ทำได้ดี

เกินคำบรรยายจริงๆ ครับ งานสวยมาตรฐานเลยครับ ขอบคุณที่เอาภาพสวยๆ มาให้ชมครับ (มีอีกมั้ยครับ)
ชอบ ๆ
Hello

ยังกะนิตยสาร   ขอบคุณครับที่ทำให้ผมเป็นภาพสวยๆ

งดงามครับ ถ่ายสตรีทโดดเด่นมาก ลงนิตยสารได้เลย ทำไมน้องชัยไม่ตื่นมาเก็บแสงเช้าบ้างเนี่ย แอบเสียดาย แต่แลนด์สเคปก็ยังถ่ายได้ยอดเยี่ยมเหมือนเคย

กลับไปยังรายบอร์ด