กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ขอบคุณกระทู้ดีๆ จากพี่อู๊ด cefiro

ผมดูภาพทั้งหมด ก็ค่อนข้างแปลกใจ ที่ แม้คุณภาพไฟล์จะไม่เริ่ดโดดเด่น
ก็คงเป็นไปตามมาตรฐานขนาดเซ็นเซอร์และเทคโนโลยีตอนออกสินค้า

**แต่ Dynamic range  ครอบคลุมได้ดีมากๆ เข้าที่แสงน้อยๆ ไม่มีเป๋  
ส่วนที่หลุดไฮไลท์ คือ ส่วนที่เข้าใจได้  ( หากเทียบกับน้องฟู โอกาสหลุดจะน้อยมาก เก็บกลับมาได้แบบ ผมเองก็งง)  ส่วนมืดเก็บมาคืนหมด ไม่มีปื้นๆ

อันนี้คงแล้วแต่รสนิยม และ ประเภทภาพที่ถ่าย
ตลอดจน ความสามารถในการจัดการไฟล์ ของผู้ใช้งานครับ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

กลับไปยังรายบอร์ด