กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ชอบรูปบรรยากาศบนตึกครับ
ฟ้าไม่ใช่ของเรา อย่าแหงนมองบ่อย..

นับเป็นความสำเร็จที่น่าภูมิใจอีกจ๊อปหนึ่งของพ่อหมีครับ สร้างสรรค์ผลงานด้วยแรงผลักดันทั้งจากแรงดันดาลใจและแรงกระตุ้น
เห้นภาพที่ออกมาก็หายเหนื่อย คุ้มค่า ก็ต้องชื่นชมในด้านการนำเสนอ เป็นบั๊กสไตส์ตัวจริง สถานที่เดียวเก็บภาพมาเล่าเรื่องให้เพื่อนสมาชิกได้ชมครบรส

ไม่ได้รอภาพเทพประทานแค่ภาพเดียว เผลอๆ มีภาพเก็บตกมาให้ชมอีกเป็นแน่แท้

ชุดนี้ยอดเยี่ยมครับ

ยอดเยี่ยมครับ สวยงามมากๆ คือถึงพี่จะออกตัวว่าถ่ายไม่เป็น เพิ่งเคยถ่ายแนวนี้ แต่พี่ถ่ายต้นฉบับมาดี ไฟล์มีความยืดหยุ่นพอที่จะเอามาโพรเซสและขุดได้เรื่อยๆ ก็ต้องบอกว่าเจ๋งจริงๆลย ถ้ามีโอกาสอยากไปปีนบ้างครับ ปล.ขอโทษที่รับโทรศัพท์ช้านะครับ โชคดีที่ผลกลายเป็นดี 5555

ไม่ได้ล็อกอินเข้ามานานมากเพราะใช้ชีวิตอยู่กับบ้านและการปั่นจักรยานมากกว่าถ่ายภาพ  
เข้ามาชื่นชมครับ ถึงแม้จะไม่ใช่ภาพแนวที่พี่ถนัด และการโปรเซสแบบที่เคย
แต่ก็สวย สบาย ชิล และไม่กดดันครับ

ความสุขของการถ่ายภาพคงอยู่ที่ตรงนี้แหละครับ
ไม่คาดหวัง ไม่มีรางวัล ไม่มีชื่อเสียง
แต่สุขใจเมื่อได้ถ่ายภาพและกลับมาดูรูปที่ถ่ายมา

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆครับ
peezaar โพสต์เมื่อ 2015-4-23 18:23

ขอบคุณเช่นกันครับ
.
.
2015-4-25 12:54
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ชอบรูปบรรยากาศบนตึกครับ
Triple_T โพสต์เมื่อ 2015-4-23 18:42

ขอบคุณครับบบ
.
.
2015-4-25 12:56
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

นับเป็นความสำเร็จที่น่าภูมิใจอีกจ๊อปหนึ่งของพ่อหมีครับ สร้างสรรค์ผลงานด้วยแรงผลักดันทั้งจากแรงดันดาลใจและแรงกระตุ้น
เห้นภาพที่ออกมาก็หายเหนื่อย คุ้มค่า ก็ต้องชื่นชมในด้านการนำเสนอ เป็นบั๊กสไตส์ตัวจริง สถานที่เดียวเก็บภาพมาเล่าเรื่องให้เพื่อนสมาชิกได้ชมครบรส

ไม่ได้รอภาพเทพประทานแค่ภาพเดียว เผลอๆ มีภาพเก็บตกมาให้ชมอีกเป็นแน่แท้

ชุดนี้ยอดเยี่ยมครับ
naihoi โพสต์เมื่อ 2015-4-24 12:06

ขอบคุณมากๆครับ   ไม่ค่อยได้ออกจากบ้าน
พอได้ออกไปที  ผมมักพยายามเก็บลากมาเปิดกระทู้ไปเลยครับ  
.
.

2015-4-25 12:57

ยอดเยี่ยมครับ สวยงามมากๆ คือถึงพี่จะออกตัวว่าถ่ายไม่เป็น เพิ่งเคยถ่ายแนวนี้ แต่พี่ถ่ายต้นฉบับมาดี ไฟล์มีความยืดหยุ่นพอที่จะเอามาโพรเซสและขุดได้เรื่อยๆ ก็ต้องบอกว่าเจ๋งจริงๆลย ถ้ามีโอกาสอยากไปปีนบ้างครับ ปล.ขอโทษที่รับโทรศัพท์ช้านะครับ โชคดีที่ผลกลายเป็นดี 5555
iam555man โพสต์เมื่อ 2015-4-25 10:05

ขอบคุณมากครับ  
โดยรวมๆ เชื่อว่า เป็นเรื่องของดวง  คือ เป็นวันที่แสงดีพอดี มีส่วนช่วยอย่างมากครับ
รองลงมาคือ อุปกรณ์ ในมือมีส่วนแน่ๆครับ  
เพราะหากเป็นกล้องตัวเดิม  ต้องถ่ายคร่อม 2 ใบ ครับ จึงจะได้ไฟล์ที่เทียบเท่ากัน  
ซึ่งนาทีนั้นพี่ไม่สามารถทำได้ เพราะพกขาตั้งแบบ กอลิล่าแถมไม่มีสายลั่น  อุปกรณ์มามีผลตรงนี้จริงๆ
ทั้งเลนส์และกล้องครับ  

คงได้มีโอกาสออกทริปด้วยกันนะครับ   
.
.
2015-4-25 13:25

ไม่ได้ล็อกอินเข้ามานานมากเพราะใช้ชีวิตอยู่กับบ้านและการปั่นจักรยานมากกว่าถ่ายภาพ  
เข้ามาชื่นชมครับ ถึงแม้จะไม่ใช่ภาพแนวที่พี่ถนัด และการโปรเซสแบบที่เคย
แต่ก็สวย สบาย ชิล และไม่กดดันครับ

ความสุขของการถ่ายภาพคงอยู่ที่ตรงนี้แหละครับ
ไม่คาดหวัง ไม่มีรางวัล ไม่มีชื่อเสียง
แต่สุขใจเมื่อได้ถ่ายภาพและกลับมาดูรูปที่ถ่ายมา
puripatk โพสต์เมื่อ 2015-4-25 10:31

ขอบคุณมากครับ  
ชุดนี้ เป็นชุดที่ไร้แรงกดดันจริงๆครับ เพราะ ไปด้วยความรู้สึกว่า ต้องการถ่ายภาพอย่างมาก
ไม่ถ่ายไม่ได้แล้ว ผลลัพธ์เป็นอย่างไร  ฉันก็ไม่สนใจ  ฉันจะถ่ายรูป  ประมาณนั้นเลยครับ...

ขอบคุณครับ คงได้ถ่ายภาพ + ปั่นร่วมกันครับ
.
.

ใช่ตึกที่เคยมีข่าวคนผูกคอตายหรือเปล่าครับ? บรือ + +

ภาพ cityscape ใบ 10 11  13 สวยกำลังดีเลย เก็บรายละเอียดได้สวยมากๆๆ

แต่ภาพที่ชอบที่สุดคือภาพ 4 ครับ

ภาพ 8 กับ 9 ในสายตาผมดูหลอกตาไปหน่อย

ภาพ Cityscape นี่ผมว่าถ่ายแล้วเหนื่อย มุมก็คล้ายๆกัน เห็นภาพหลายๆครั้งออกจะซ้ำๆกัน เบื่อง่าย ถ้าจะได้ภาพตื่นตาตื่นใจ ช่างภาพแนวนี้ต้องออกไปหามุมแปลกๆใหม่อยู่เสมอ เหนื่อยน่ะครับ

ยอดเยี่ยมกระเทียมดอง รูปใส ไฟล์เริ่ด ชอบทุกรูป โดยเฉพาะ รูปอีตาฝรั่งเดินบนคานปูนนั่น เจ็บสุดๆ มักหลายยย ชุดนี้พ่อหมีทำได้A+ แหล่มจริงๆ...ป.ลิง อย่าขายเด้อ 24-70L ของดีนะนั่น 5555

หากหน้าท้องผมแบนราบ ผมก็อยากถอดเสื้อถ่ายรูปนะ
.
.

[attach]20367[/attach]
sumphano โพสต์เมื่อ 2015-4-23 14:35
...นี่แหละ ชอบหลาย

ตอบกลับ 6# sumphano
กู๊ดดด

ใช่ตึกที่เคยมีข่าวคนผูกคอตายหรือเปล่าครับ? บรือ + +

ภาพ cityscape ใบ 10 11  13 สวยกำลังดีเลย เก็บรายละเอียดได้สวยมากๆๆ

แต่ภาพที่ชอบที่สุดคือภาพ 4 ครับ

ภาพ 8 กับ 9 ในสายตาผมดูหลอกตาไปหน่อย

ภาพ Cityscape นี่ผมว่าถ่ายแล้วเหนื่อย มุมก็คล้ายๆกัน เห็นภาพหลายๆครั้งออกจะซ้ำๆกัน เบื่อง่าย ถ้าจะได้ภาพตื่นตาตื่นใจ ช่างภาพแนวนี้ต้องออกไปหามุมแปลกๆใหม่อยู่เสมอ เหนื่อยน่ะครับ
manny โพสต์เมื่อ 2015-4-26 09:43

ขอบคุณครับ ผมเห็นด้วยกับคุณหมอนะครับ
ตอนทำไฟล์ก็รู้สึกตะหงิดๆ เหมือนกัน 2 ใบ ที่คุณหมอพูดถึงเลยครับ
ภาพใบหนึ่ง เกิดจากการถ่ายซ้อน 2 ใบครับ  เวลาทำภาพเลย คล้าย ๆ HDR
ซึ่งผมก็ไม่ชำนาญครับ

ว่าแต่ดูเหมือนรสนิยมการ process คุณหมอจะคล้ายๆกับผมเลยครับ
สังเกตุจากกระทู้คุณหมอเอง และ คอมเม้นท์  

ส่วนตัว ผมคงไม่มีโอกาสเป็นช่างภาพสายนี้เป็นแน่แท้ครับ
ขอบคุณมากๆครับ

.
.
2015-4-27 09:15

กลับไปยังรายบอร์ด