กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
สงกรานต์ที่ผ่านมา นัดกับนายฮ้อย ไปคล้องช้างกัน ผมเอาหัวฟูน้อย Fuji xm1 +16-50 เพราะ D7000จรรีไปแระ...ส่วนนายฮ้อย พก 60D ตัวโปรดไป

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ออกบ้านเกือบตีหนึ่ง กว่าช้างจะชัดจริงๆก็ตีสามกว่า
ข้อมูลFuji xm1 +16-50 f3.5-5.6...... iso 4000... jpeg ......30วินาที...... f3.5...... ถ่ายที่16  มม.

มืดๆ ก็คลำโลเคชั่นกันไปครับ

30 วิ นี่ดาวเริ่มเป็นเส้นแระ....ถ้าได้ D800E+24f1.4 nano สวรรค์คงรำไร อิอิ

ตีสามครึ่ง ช้างกำลังมา แต่แรงคนถ่ายกำลังจะหมด และช้างก็อยู่สูงมาก ....

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

โปรเซสได้แค่นี้ เดี๋ยวว่างๆจะลงให้อีก ....จบแล้วคร้าบบบ

ขอบคุณคร้าบบบบ

ใจเด็ดมากครับ  ควงกระบี่ไม้ไผ่ออกไปสู้ศึกชนช้างเลย  แถมยังคล้องกลับมาได้ด้วย
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

กลับไปยังรายบอร์ด