กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
อุตส่าห์อยู่แถวนี้มาสิบกว่าปี....แต่เป็นปีแรกที่ผมไปงานนี้ เป็นปีเเรกที่แจ๊คพอต ดราม่าช่างภาพถ่ายช้างpantip...อ่านซะท้องอืด...ไม่ได้วางแผนอะไร รูปเลยสะเปะสะปะ ใช้ Fuji xm1+xc 50-230 และ Nikon V1 +kit

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ไม่รีทัชใครออกทั้งนั้นนะครับ ผมถ่ายริมฝั่งน้ำติดกับโป๊ะเครื่องสูบน้ำ

RE: แห่ช้างบวชนาคหาดเสี้ยว ศรีสัชนาลัย 2558

เริ่มขบวนจะนำช้างลงน้ำ

เดินจากฝั่งทิศตะวันออก ข้ามแม่น้ำยมไปทิศตะวันตก....คนเฒ่าคนแก่ มารอดูเพียบ ...พาหมามาด้วยแฮะ

เจ้าหน้าที่ฉีดน้ำเลี้ยงบริเวณ ร้อนมาก ร้อนจนจะทนไม่ได้

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

พ่อนาค แต่งหน้าได้เเจ่มเหลือเกินจริงๆ

ขาไป....ที่เห็นแทบจะทั้งหมด ช่างภาพทั้งน้านนนนน

ขากลับ ช้างเริ่มเดินเป็นแถว มีระเบียบเรียบร้อย

ผู้คนริมตลิ่ง ให้กำลังใจกันล้นหลาม

ตำนานpantip อิอิ

ช้างขึ้นฝั่งแม่น้ำยม แยกย้ายพานาคไปวัดใคร วัดมัน

จากกันด้วยสีสันของพี่ช้าง...สวยสะดุดตา เลิศเลอเปอร์เฟค ชอบจัง

เจอกันใหม่ปีหน้า...ผมขอตัวไปเรียนดำน้ำแป๊บบบบบบ อิอิ

..จบแล้วคร้าบบบ...

ช่างภาพในตำนาน..หาดเสี้ยว

กลับไปยังรายบอร์ด